ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง REVIEW มือใหม่] HG1/144 EXIA  (อ่าน 4464 ครั้ง)

ออฟไลน์ pruch1995

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[แกะกล่อง REVIEW มือใหม่] HG1/144 EXIA
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 11:50:21 AM »
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน นี่เป็นรีวิวครั้งแรก ตัวแรก ของการเล่นกันพลาของผม มันอาจไม่ดีมาก หรืออาจจะด้อยฝีมือ แต่อยากลองแบ่งปันให้ทุกๆคนลองติชมดูนะครับ จะได้ปรับปรุงแก้ไขส่วนที่ยังไม่ดี

HG 1/144 EXIA

ผมอยู่ ตจว.เลยลองสั่งทางเว็ปดูครับ นี่ตอนได้มาครับ

แกะแล้ว ตื่นเต้นๆ

นี่เป็นคีมตัดกันพลาที่ใช้ครับ

ใช้งานได้ดีครับ ตัดนิ่มๆ กดเบาๆ ผมยังไม่มีความรู้มาก แต่ใช้ตัวนี้ถือว่าดีเลยครับ

ภายในกล่อง นี่คือแผงทั้งหมดที่ได้มาครับ

กำลังดีสำหรับมือใหม่เลยครับ แต่รู้สึกว่าแผงจะน้อยไปนิดๆสำหรับผม ต่อไปสักพักเสร็จเฉยเลย รู้สึกว่าสนุกเกินไป 555

อันนี้เป็นตัวแล้วครับ เท่ดีทีเดียว

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะครับ พอดีว่าตอนได้มาตื่นเต้นจัด จนลืมถ่ายรายละเอียดไว้เยอะๆ เลยมีเพียงเท่านี้ครับ
เป็นการรีวิวเล็กๆน้อยๆของมือใหม่นะครับ น้อมรับการติชม ให้คำแนะนำได้นะครับ ขอบคุณที่รับมาเป็นครอบครัวเดียวกันครับ

ปล.ตอนนี้โดนสกิวเรียกพวกแล้วครับ ครั้งน่าจะถ่ายให้ชัด ถ่ายให้ดี ถ่ายรายละเอียดให้ครับนะครับ รอติดตามได้นะครับ
ปล2.ขอโทษที่ถ่ายไม่ชัดนะครับ ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปครับ
 :iconsmile: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2015, 12:04:21 PM โดย pruch1995 »

buggy

• บุคคลทั่วไป
Re: [แกะกล่อง REVIEW มือใหม่] HG1/144 EXIA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 12:01:03 PM »
เป็นกำลังใจให้ครับ แล้วแวะมารีวิวตัวอื่นๆอีกนัครับ

ออฟไลน์ mintny3supan

• *
  • Like: 2
Re: [แกะกล่อง REVIEW มือใหม่] HG1/144 EXIA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 04:09:32 PM »
ต่อไปลอง MG เลยครับ แนะนำซื้อปากกาตัดเส้น กับมีดอาร์ตไนฟ์ เคลียร์เคลือบ (เลือกตามใจชอบ มีเงา  กึ่งมันกึ่งด้าน  ด้าน )   ต่่อดิบ ตัดเส้น  พ่นเคลียร์เคลือบก็สวยมากแล้วครับของ BANDAI
แรก ๆผมก็เริ่มที่ 1/144 แต่มันเสร็จไวเกินเลยต้องไปจัด MG มาค่อยหายอยากหน่อย :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 06:19:55 PM »
เป็นกำลังใจให้ครับ แล้วแวะมารีวิวตัวอื่นๆอีกนัครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 12:08:37 AM »
 :iconsmile: คีมปลายเล็ก ๆ บาง ๆ ใช้ดีหมดครับ  หัดห่างเกทไว้เยอะหน่อยไม่เป็นไรครับ

สำคัญเวลาใช้มีดอาร์ตไนฟ์ค่อย ๆ เลมบาง ๆ ไปเรื่อย ๆ ครับ  แผลจะเรียบสวยไม่ขึ้นฝ้า

1/144 นี้ถ้าไม่ติดว่าจับลำบากจะเก็บไปเล่นอีกครั้งครับ........^ ^

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 10:31:49 AM »
:iconsmile: คีมปลายเล็ก ๆ บาง ๆ ใช้ดีหมดครับ  หัดห่างเกทไว้เยอะหน่อยไม่เป็นไรครับ

สำคัญเวลาใช้มีดอาร์ตไนฟ์ค่อย ๆ เลมบาง ๆ ไปเรื่อย ๆ ครับ  แผลจะเรียบสวยไม่ขึ้นฝ้า

1/144 นี้ถ้าไม่ติดว่าจับลำบากจะเก็บไปเล่นอีกครั้งครับ........^ ^

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 10:32:54 AM โดย pruch1995 »