ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องดีคอลหน่อยครับ  (อ่าน 2139 ครั้ง)

ออฟไลน์ 030304639

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามเรื่องดีคอลหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 04:09:00 PM »
ดีคอลที่มากับ. RG  นี่ คือ ดีคอลธรรมดาใช่ไหมครับ

แล้วเวลาติดจะติดยังไงให้มันดูเรียบไปกับตัวโมเดลอะครับมันมองเห็นรอยแบ่งชัดมาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: ถามเรื่องดีคอลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 06:05:30 PM »
ใช่แล้วครับ ที่เค้ามามันคือสติ๊กเกอร์ธรรมดาครับ
เวลาติดยังไงก็เห็นรอยครับ เพราะมันหนาตามธรรมชาติ
ทางแก้คือต้องจะไปหาซื้อดีคอลน้ำมาใช้แทนครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ถามเรื่องดีคอลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2015, 08:25:00 PM »
วิธีพอช่วยได้ก็ตัดขอบเกินๆ ให้เหลือแต่ตัวอักษรอ่ะครับ  พอจะช่วยได้อยู่  แต่ไม่ได้มากมายอะไรนัก  ยังไงสติกเกอร์ใสนี่พลาสติกมันหนามาก ยังไงก็ไม่เนียนเท่าดีคอลน้ำอ่ะครับ

ถ้าเป็นพวก RG นี่ยิ่งหนัก  สติกเอร์แปะคลุมเอาเลย....

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/