ผู้เขียน หัวข้อ: สี enamel tamiya มีรองพื้นไหมครับ  (อ่าน 1473 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
สี enamel tamiya มีรองพื้นไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 03:47:43 PM »
พอดีจะทำสีจักยานแต่ อยากใช้สีที่มันลบได้โดยไม่ทำให้สีเดิมรถเสียหาย เลยใช้สี enamel tamiya แต่ลองขูดสีดูสีเกาะไม่ดีเท่าไหร เลยอยากทราบว่ามีลองพื้นenameไหม รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ miamibeachboy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Re: สี enamel tamiya มีรองพื้นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 06:39:59 PM »
ถ้าจะเอายึดเกาะดีแล้วไม่ทำให้สีเดิมของรถเสียหาย ผมว่าไม่มีครับ

เข้าใจว่าจะทำในลักษณะเป็นโลโก้ หรือ ลาย แนะนำว่า ตัดสติ๊กเกอร์แล้วแปะครับ ไปร้านตัดสติ๊กเกอร์ ไม่แพงครับผมเลือกเอาสีได้เลย ติดแน่น และสวยด้วยแน่นอน