ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนฟ้าไม่เป็นใจเลยกลายเป็น panda montero  (อ่าน 3812 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
ฝนฟ้าไม่เป็นใจเลยกลายเป็น panda montero
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 02:38:30 AM »
คราวนี้ขอรูปโมทำสีไม่เสร็จนะครับ ที่ทำไม่เสร็จเพราะตอนเอาชิ้นงาที่พ่นเสร็จตากแดดทิ้งไว้แล้วเจอลมพัดชิ้นงานตกจากระเบียงสู่พื้นปูนและป่า ทำให้ชิ้นงานถลอก ชิ้นส่วนร้าวเท่านั้นไม่พอยังมีชิ้นที่หาไม่เจออีก :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:

สีถลอกยังไม่เท่าไหร่ แต่มีชิ้นที่โดนปูนบาดลึกถึงเนื้อพลาสติก แถมชิ้นส่วนที่หายก็เอาชิ้นส่วนโมจีนมาเสริมไม่ได้ เพราะดีไซน์หุ่นมันแปลก ทำให้ไม่อยากทำต่อแล้ว :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ขอลงรูปไว้เป็นที่ระลึกเลยนะครับ

หน้าตรง ลองเอาฟิไนซ์เซ่จีนมาสังเวยส่วนที่หายไปยังแทนได้ไม่หมดอยู่ดี :iconfreak:

ซูม ตรงเป้าเอากาวดินน้ำมันแปะเอาส่วนที่เอวเพราะพุงมันกลมเลยหาชิ้นแทนไม่ได้

ซูมอีก ดูความเงา ตั้งใจทำมาก ไม่ได้พ่นเคลียเลยนะ :iconcry:

ด้านข้าง อุดขัดไว้จนรอยประกบหายหมดแล้ว และเตรียมบังพ่นเต็มที่ แต่ความพยายามหายไปกับสายลม :iconcry: :iconcry:

ด้านหลัง มีรูเหลือ1รูเลยเอาถังพลังงานเฟรมอาร์มมาติด

ปิดท้ายกับผองเพื่อน ดูไปดูมามีสองสีเป็นแพนด้ามอนทีโร

คงไม่ซ่อมแล้วเลยขอหยุดงานตัวนี้ไว้เท่านี้เพราะน่าจะซ่อมยาก แล้วชิ้นส่วนที่เชื่อมปลายหอกหาย ไม่มีแส้บีมงอได้เเลยหมดแรงกำลังใจ(ที่ทำตัวนี้เพราะชอบหอกมันนะ ส่วนอนิเมะภาคนนี้ยังไม่ได้ดูเลย)

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำในการทำสีโมในกระทู้ที่ผมตั้งถามไว้ด้วยนะครับ ผมพยายามทำตามคำแนะนำของทุกท่านแล้วแต่ที่ทำไม่เสร็จไม่ใช่เพราะขี้เกียจแบบเดิม แต่เป็นเพราะฝนฟ้าไม่เป็นใจให้ทำต่อจนเสร็จนะครับ :iconfreak: