ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402910 ครั้ง)

ออฟไลน์ watpong

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:42:36 PM »
Wing Gundam ver.ka [GHD]

GD งานแรกของผม

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       7/10   ส่วนเกินเยอะมากครับ   รอยยุบบุ๋มลงไปก็มีบ้าง
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         7.5/10   พอสมควรครับต้องคอยตัดแต่งส่วนเกิน
3.รอย ประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               8/10   มีเป็นบางส่วนครับ ห่างซะจนแมลงวันบินผ่านได้  :iconfreak:
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                         8/10   พวกข้อต่อบางจุดก็แน่น(เกิน) บางจุดก็หลวม (เกิน)
5.เนื้อ และสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า         5/10   เป็นที่รู้ๆกันในงาน GD -.-
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)   6/10    ดีเทลในบางจุดหายไป (ไปอยู่บนหน้ากล่องแทน กล่องสวย .*.) ตรงหัวไหล่ ลูกกระสุนปืน(รึเปล่า) และก็ตรงหัว
7.หน้าตา                                                        9/10    ลิงจนรับไม่ได้จนต้องโมเพิ่ม แถมยังทำหน้าเหมือนอ้าปากหวอจะรอกินอะไรสักอย่าง (อันนี้คิดหน้าตาหลังจากการโมหน้าแล้ว)
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       3/10    คำเดียวคือรับไม่ได้ -.- ต้องทำมาติดเอง
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            9/10    สวยครับผมว่าสวยกว่าที่คิดไว้ซะอีกเกือบเท่าลุงบันได้ล่ะครับถ้ามีดีเทลเยอะอีกหน่อย
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        9/10   อยู่ในเกณฑ์ที่น่าพอใจครับ ตัวนี้เป็น 1ในความใฝ่ฝันอยากจะต่อ จะซื้อของลุงบันแล้วแต่ของหมด ร้านบอกยังไม่มีกำหนดเข้า ก็เลยมาลอง GHD เป็นงานแรกในชีวิตเลย ที่น่าเจ็บใจสุดก็คือ สติกเกอร์ และดีคอลครับ บรื๋อ

คะแนนโดยรวม 71.5 สำหรับผมก็เป็นที่น่าพึงพอใจแล้วล่ะครับ สำหรับ Wing Gundam ver.ka ล๊อตใหม่
จากที่เคยเห็นบางท่านรีวิวของ GHD แล้ว ยืนไม่ได้  :iconfreak: ตอนแรกคิดว่าจะไม่ไปลองงาน GHD แล้ว
แต่พอได้ลองก็รู้สึกว่ามันก็ทำให้น่าพึงพอใจเหมือนกันครับ ใน

ออฟไลน์ Akira00

• *
  • Like: 0
  • 1/144 HG Only
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 03:56:13 PM »
HG 1/144 Arios Gundam TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        10/10  แทบไม่มีตำหนิเลยครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                             9/10 ไม่ยากเกินไปครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                       9/10 โดยรวมสนิทดี(อาจจะมีบ้าง)
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                            10/10 แน่นพอดีครับ ไม่หลวมเกินไป
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)          10/10 แทบไม่มีที่ติเช่นกัน
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10
7.หน้าตา                                                                  9/10 หล่อพอสมควรเลยล่ะ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                 10/10 สติกเกอร์เยี่ยมครับ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           9/10 คิดว่าเกือบเหมือนล่ะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                 10/10

รวม 95/100 Rank A

ตามหาฐานฟิกม่าขอรับ~

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 07:49:50 PM »

ขอรีวิวทีเดียว 2 ตัวไปเลยล่ะกันครับ
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          8/10   จะมีปัญหาตรงพลาสติกสีขาวครับ มีรอยบ้างเล็กน้อย (แต่ตัวสีทองค่อนข้างเยอะ)
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         8.5/10   ค่อนข้างแน่นครับ ต้องใช้แรงกด + คว้านเล็กน้อย
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10    มีไม่สนิท 2-3 จุดครับ(ที่ต้นขา)
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                          10/10   แน่นพอดีครับ ไม่หลวมเกินไป
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)          10/10   แทบไม่มีที่ติเช่นกัน
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10   ทำได้ดีเลยครับ อาจจะเป็นเพราะไม่ค่อยมีลวดลายอะไร
7.หน้าตา                                                           10/10   เพราะไม่ใช้กันดั้ม เลยเหมือนมาก
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                           8/10   ค่อนข้างดีนะครับ มีร่อนบ้าง เล็กน้อย
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)                9/10   คิดว่าเกือบเหมือนล่ะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                         10/10   แนะนำให้เก็บครับ
คะแนนรวม 90.5/100 ครับ

ปล.สังเกตุที่รูป ไหล่ซ้ายของตัวสีทอง จะหล่อมาไม่ครบนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันทุกกล่องหรือเปล่า  :iconvsign:

ไว้ว่างๆจะลองอีพ็อกซี่ อุดดูน่ะครับ
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 08:24:20 PM โดย taeyeon »

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 01:04:32 AM »
ไหล่ตัวสีทองที่หล่อมาไม่ครบ เหมือนของผมเลยครับ

ด้วยราคา 1x0 บาท จึงไปสอยมาอีกกล่องนึง คราวนี้เล็งดีๆแล้ว หล่อครบ

ไม่คิดว่าจะมีเพือนร่วมชะตากรรมเดียวกัน

ออฟไลน์ kuraenai

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:07:38 PM »
ตัว Zaku 2 ตัวบน นี่ เหมือนกันรึเปล่าครับ ว่าจะลองไปซื้อมาทำสีดูบ้างน่ะครับ

ออฟไลน์ Exia_Trans_AM

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2010, 10:52:50 PM »
Gouf Ignited สีทองของผม ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดเรื่องการหล่อ

จะมีก็แค่ ส่วนลำตัวประกบไม่เข้า

พอต่อเสร็จใส่ตู้ สวยงามมาก (ต่อดิบตัดเส้น)

ในทางกลับกัน Arios + GN Archer

ที่ไปสอยมา

Arios ขาหลุดง่ายมาก ทั้ง2 ข้าง สติกเกอร์พอรับได้ แต่ในส่วนของหน้าแข้ง รับไม่ได้เลย

GN Archer ืุกอย่างลงตัวหมด ยกเว้น สติกเกอร์ที่่ติดไม่ได้เลยคับ

ออฟไลน์ b5202256

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:57:24 AM »
ไม่มีมาเพิ่มเติมอีกแล้วหรอครับ อยากดูจังเลย ยังไงก็สู้ ๆ ช่วยอัฟทีนะครับเป็นกำลังใจให้ :iconwish:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 10:32:19 PM »
ตัวนี้เป็น PG 1/60 Strike Gundam ของ GHD ครับ พึ่งได้มา มีโอกาสหยุดยาวๆเลยทำ review มาให้เพื่อนๆ ได้ชมครับ

รูปหน้ากล่องเยินหน่อย แต่รับได้ตามราคาครับ

ข้างกล่อง เคาะข้องแท้มาเลย

ข้างกล่องอีกด้าน เอ โค๊ดของเจ้า Stiike มัน GAT-X105 แต่ข้างกล่อง ตกเลข 5ไปครับ อิอิ

เปิดฝากล่องออกมาชมกันครับ
มาเป็นห่อๆ นับรวมได้ทั้งหมด 26 แผง รันเนอร์ครับ
ดีคอลที่แถมมาครับเป็นแบบน้ำครับใช้ได้เลยทีเดียวครับ

เนื้องานพอใช้ได้ไม่คมมากแต่ก็รับได้ครับ ยังเห็นเป็นดีเทลที่โอเค

ดูแผงของมือกันครับ มีฉีดเกินนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหา แต่ปัญหาคือมันจะหักง่ายตรงเบ้าของแต่ล่ะนิ้วที่ติดอยู่กับฝามือครับ เห็นเจอมาหลายท่านแต่ผมยังไม่ได้แกะอิอิ

ชิ้นส่วนโลหะ มาเรียบร้อยดีครับ

หลังจากประกอบอยู่ 2วัน ได้มาราวๆนี้จับ action หน่อย มีจุดหลวมบ้างแก้ไขได้ ด้วยทิชช฿กับกาวช้างครับ

คุกเข่า โชว์หน่อย

ท่ายืนเท่ห์ๆ

เจอจุดหลวมที่ต้องแก้ไข ตามคาดอยู่หลายจุดเลย ทำการโม จุดขยับที่มีปัญหาด้วย ทิชชู่กับกาวตราช้าง ครับ

อุปกรณ์ประกอบความหรรษา ครับ

พอโมเสร็จ (หลายจุดเหมือนกัน)ก็ขอโชว์ ท่าหน่อยครับ

อันนี้ ซูมดู ดีเทล กันหน่อย

โชว์ยืนขาเดียวทำท่าจะเตะ ซ่ะงั้น

ซูมดูอีกด้านครับ

อันนี้ลองจัดอีกท่า แล้วถ่ายให้ชมว่าจุดต่างๆที่โมแล้วรับน้ำหนักได้ครับ

ท่านี้ยืนด้วยปลายเท้าอีกด้าน ทำท่าจะออกวิ่ง

ขาเดียวอีกที อ่ะ ลืมถ่ายขาซ้ายครับพี่น้องมีแต่ขวาล้วนๆเลย

อีกมุม ครับ

ตอนนี้ยังต่อไม่เสร็จน่ะครับ ได้ตามรูปที่ review มาให้ดังนี้เนื่องจากชิ้นส่วนเยอะเอาการครับ และต้องโมและแก้ไขไปด้วยครับ เดี๋ยวมีความคืบหน้าจะมา update ครับ

ตอนนี้ประกอบเสร็จแล้วน่ะครับ เหลือ ติดดีคอล

ประกอบเกราะครบล่ะครับ หน้าตรงครับ

ด้านหลังครับ

Action ตามหน้ากล่องครับ

คุกเข่าซักหน่อยครับ

ยืม ท่าพี่อังคาร มาใช้ครับ ต้องกอดอกครับ อิอิ

จีบปืนถือโล่กันหน่อยครับ

Action กับอาวุธ ครับ

บน Action Base ครับ

อีกมุม

หน้าตรงเต็มๆครับ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        8/10 (มีรอยบุ๋มเล็กน้อย  คราบปูนไม่เจอ หล่อเกินมีบ้างไม่เยอะ หล่อไม่ครบไม่มีครับ)
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                             7/10  การต่อต่อตามคู่มือแต่ต้องมีการโมและแก้ไขตามจุดหมุนต่างๆ แก้ออกมาแล้วโอเค
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                       7/10 มีบางจุดรอยต่อไม่สนิทต้องออกแรงกดและใช้กาวตราช้างช่วย
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                            6/10(มีบางจุดหลวมแก้ไขตาม review แต่ล๊อตนี้บางจุดแน่นมากต้องขยายครับ)
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)          7/10
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10
7.หน้าตา                                                                  8/10
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                 8/10 อันนี้ยังไม่ได้ลองติดแต่ดูจากเนื้อตัวดีคอลแล้วสวยงามเรียบร้อยมาเป็นแบบน้ำครับ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           8/10  ถ้าทำแก้ไขดีๆทำสีดีๆ มายืนเทียบกันผมว่า คุ้มตามราคา ครับ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                 9/10 

รวม 76/100

อันนี้ตามความเห็นผมน่ะ แต่ถ้ามือใหม่ ผมว่าเหนื่อยหน่อยครับ ตัวนี้เป็นตัวที่สองของผม ตัวแรกผมได้มาเป็นมือสอง หลวมมากมายก็โมและแก้ไขกันไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:39:39 AM โดย hs0gum-jojo »

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:54:54 AM »
ลืมชื่อBendi

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       9/10   มีลายไม่คมนิดหน่อย
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         9/10  ประกอบง่ายดีไม่ต้องออกแรง
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10   พอดีไม่มีเหลื่อม
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        7/10   รวมร่างแล้วรู้สึกก็องแก๊งไงไม่รู้อาจเป็นเพราะข้อต่อแขนรับน้ำหนักหุ่นที่แปลงเป็นแขนไม่ไหว
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        10/10   เนื้อแข้งดีใช้ได้
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ลายมันจางแบแปลกๆ
7.หน้าตา                                                        9/10    โอเค
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       9/10    เงาแว่บเหมือนของบันไดแต่ทำไมมารอบนี้มันติดไม่ค่อยอยู่หว่า
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            8/10    เกือบเหมือนของลุงบันถ้ามะติดที่พลาสติกเงาไปนิด
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   คิดจากราคาแล้วถือว่าได้แถมมาตัวนึงแล้วกัน

คะแนนรวม 88/100 rank A โอเคพอใช้ได้ส่วนรีวิวจะตามมาทีหลังครับไม่ว่างถ่ายรีวิวสักที :iconpale:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:28:10 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ Minato

• *
  • Like: -4
  • Uchida~
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 10:11:06 PM »
DESTINY EXTREME BLAST MODE - TT HONGLI

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       10/10   ดีเทลเยี่ยม
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10  ประกอบง่ายมากครับ  มีแค่บางจุดต้องทำการกดแรงๆ ซึ่งก็เหมือนโมแท้บางตัวครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               10/10   Perfect แทบไม่ต้องขยายอุดอะไรเลย
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        8/10   ปีก อย่าไปขยับมากจะหลุด / ตรงข้อต่อตรงเอวสั้น อาจจะทำให้หลุดง่ายครับผม นอกนั้นแข็งแรง
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        9/10   สตรอง แข็งแรง
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10    คมครับ
7.หน้าตา                                                        10/10    เหมือนตัวแท้ครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       10/10    ติดง่าย ไม่ดื้อเลย ผิดกับ Exia TT
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           10/10     ดูไกลๆ แยกไม่ออกหรอกครับ  ติดดีคอล ฉีดเคลียร์หน่อย ก็เริ่ดแล้วผมว่า
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   ตัวแท้ 2XXX ตัวนี้ปกติ 8XX-9XX แต่ผมได้มา 7XX เอง คุ้มสุดๆ เลย

คะแนนรวม 96/100 ครับ  เหมาะสำหรับแฟนๆ Destiny งบน้อยมากมาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2010, 10:12:49 PM โดย Minato »

ออฟไลน์ rute25467

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 11:33:07 PM »
DESTINY EXTREME BLAST MODE - TT HONGLI

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       10/10   ดีเทลเยี่ยม
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         10/10  ประกอบง่ายมากครับ  มีแค่บางจุดต้องทำการกดแรงๆ ซึ่งก็เหมือนโมแท้บางตัวครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               10/10   Perfect แทบไม่ต้องขยายอุดอะไรเลย
4.ข้อ ต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        8/10   ปีก อย่าไปขยับมากจะหลุด / ตรงข้อต่อตรงเอวสั้น อาจจะทำให้หลุดง่ายครับผม นอกนั้นแข็งแรง
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า )        9/10   สตรอง แข็งแรง
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  9/10    คมครับ
7.หน้าตา                                                        10/10    เหมือนตัวแท้ครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       10/10    ติดง่าย ไม่ดื้อเลย ผิดกับ Exia TT
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)           10/10     ดูไกลๆ แยกไม่ออกหรอกครับ  ติดดีคอล ฉีดเคลียร์หน่อย ก็เริ่ดแล้วผมว่า
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   ตัวแท้ 2XXX ตัวนี้ปกติ 8XX-9XX แต่ผมได้มา 7XX เอง คุ้มสุดๆ เลย

คะแนนรวม 96/100 ครับ  เหมาะสำหรับแฟนๆ Destiny งบน้อยมากมาย

ขอดูหน้ากล่องหน่อยได้มั้ยครับ  กลัวไปซื้อผิด

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 11:58:37 PM »
http://item.taobao.com/item.htm?id=4249082852  ตามลิงค์เลยครับ

ออฟไลน์ babalaen

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:21:21 PM »
อยากถามความเห็นผู้เคยต่อ1/100 RX-178  Gundam Mk-II v2.0  ว่าคุ้มมั้ยครับ
และแบบ1/100มีของTTรึป่าว :iconlol:

ออฟไลน์ arrowsmith

• *
  • จะโดนยิงร่วงกี่ที ตูก็ยังรอดมาได้
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:38:39 PM »
อยากถามความเห็นผู้เคยต่อ1/100 RX-178  Gundam Mk-II v2.0  ว่าคุ้มมั้ยครับ
และแบบ1/100มีของTTรึป่าว :iconlol:

Gundam Mk-II v2.0 เท่าที่เคยเห็นมีแต่ของ GD เท่าที่เคยต่อดู งานพอๆกับ kamfer GHD เลย
กำลังตามหา SD CROSSBONE GUNDAM  ใครมีอยากปล่อย IM มาโลด

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:00:01 PM »

ตรงชิ้นสวนปีกต้องมีโมนิดนึงอะครับเพราะประกอบเข้ากับตัวยากหน่อย  กับส่วนปีกใสๆผมติดไม่ค่อยอยุ่ก็โมเหมือนกัน  หน้าตานี่คงตามที่เค้าเคยบอกกัน  หน้าลิง 

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:24:26 PM »
จ้อยปีกไม่ต้องโมครับ ใส่แน่นๆ โอเคแล้ว  ปีกใสๆ ติดง่ายครับ ต้องใส่ให้ถูกข้าง

หน้าตาผมว่ามันไม่ลิงนะ อันนี้เพราะเห็นตัวแท้ ก็หน้าตาแบบนี้ คงต้องด่าบันไดที่ทำหน้าอีโมร้องไห้มาตั้งแต่แรก

เทียบกับดาล๋อง http://www.dalong.net/review/mg/mg101s/p/mg101s_01.jpg

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 11:56:53 PM »
action : เดินไปหยิบ Destiny ของแท้กับ TT มาเทียบดู :iconshy:
response : หน้าคนละเรื่องเลยค้าบ ปากบวม แถมร่องที่ปากหายเกลี้ยง ตาบวมอีกต่างหาก  :iconcry:
........

เรื่องเดินลายปาก Destiny TT นี่คุณ minato ต้องลองดูครับ ผมเคยลองแล้วเละ สงสัยตัวเองฝีมือไม่ถึง :iconnosebleed:
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 12:07:19 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
  • Uchida~
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:03:47 AM »
555 เป็นงั้นไปเลย  แต่ผมคิดว่ามันหล่อดีนะ ไม่ถึงกับลิงอ่ะ  ปากนี่ ถ้าไม่ซีเรียส เดินลายเอาก็ได้มั้งครับ นิดหน่อยๆ 555

ตัวนี้เชียร์ออกนอกหน้า เพราะเอามาตั้งแล้วเด่นกว่า SF Bandai ซะอีก

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:05:29 AM »
^
^
^
^

ยืนยันครับ อ่านปุ๊บไปหยิบตัวแท้กับ TT มาเทียบกันทันที หน้ามันแบบว่า...เอ่อ  :icondisapp:

มันเหมือนกันตรงไหนหรอครับ นี่ไม่นับรายละเอียดที่หายไปของ TT นะครับ เทียบกันแค่รูปทรงล้วน ยังต่างกันมากเลย  :icondizzy:

แต่ยอมรับว่าโดยรวมตัวนี้ก็ทำออกมาได้ดี ปีกสวย ทรงสวย เสียตรงหน้านี่แหละ  :iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:15:36 AM »
^
^
^
^

ยืนยันครับ อ่านปุ๊บไปหยิบตัวแท้กับ TT มาเทียบกันทันที หน้ามันแบบว่า...เอ่อ  :icondisapp:

มันเหมือนกันตรงไหนหรอครับ นี่ไม่นับรายละเอียดที่หายไปของ TT นะครับ เทียบกันแค่รูปทรงล้วน ยังต่างกันมากเลย  :icondizzy:

แต่ยอมรับว่าโดยรวมตัวนี้ก็ทำออกมาได้ดี ปีกสวย ทรงสวย เสียตรงหน้านี่แหละ  :iconcry:

mood เดียวกันกับผมเลยท่าน :iconfreak:

ปล. ถ้าให้เทียบ MG
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ