ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402795 ครั้ง)

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 12:13:44 AM »
รอผลงานท่านอื่นๆอยู่นะครับ

ออฟไลน์ papababa

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Cybaster [BT]
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 09:49:14 PM »
ไม่รู้กระทู้นี้ตายรึยังนะครับเห็นไม่มีคนมาโพสเลย

เดือย/จอยแน่นมาก ร่องประกบห่างมาก หน้าเบี้ยวมาก

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        7/10   รอยบุ๋มมีน้อยและไม่ใช่ชิ้นสำคัญ ร่องที่ควรมีก็ไม่มีต้องคว้านเองบ้าง ชิ้นส่วนมีรอยไหม้เต็มเลยแต่ดีที่เป็นข้างในเลยไม่เห็น มีแผงเหมือนละลายด้วยแต่อาจเป็นเฉพาะกล่องผมก็ได้
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                      6/10   ตามใบต่อไปเรื่อยๆครับแต่ต้องแก้ปัญหาที่เจอตลอด โดยเฉพาะความแน่นของเดือยต้องคว้านรูเหลาเดือยเกือบทั้งตัว แถมเดือยก็เปราะมากๆด้วย
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                              6/10   ห่างเพียบครับโดยเฉพาะชิ้นใหญ่ๆ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                      7/10   เเน่นมากเบ้าแน่นเกือบทุกจุดแน่นเกินไป
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า          8/10   สีโอเคทั้งตัวมาตายตรงดาบกับชิ้นใส ฝ้าขึ้นง่ายเนื่องจากการออกแบบมีชิ้นเล็กๆมารับน้ำหนักเยอะมาก+คุณภาพพลาสติกระดับโมจีน
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)    7/10   ลวดลายจริงๆไม่ค่อยมีอยู่แล้ว
7.หน้าตา                                                     5/10   ดูแต่หน้าจำไม่ได้แน่นอนว่านี่คือ ไซบัสเตอร์ ดีเทลหายหมด
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                     10/10   ไม่มีเลยแต่เหมือนของแท้ก็ไม่มี
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)             6/10    ดูผ่านๆก็คล้ายอยู่ครับ แต่อย่าซูมหน้ากับรอยประกบห่างๆนะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        7/10    แล้วแต่คนนะครับ แต่ผมว่าเหนือยไปหน่อย และหน้าไม่หล่อเอาซะเลย

69/100 เอา C ไปครับ อยากต่อใจเย็นๆครับ ชิ้นงานมันคมและแหลมมากระวังด้วย

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 02:41:54 PM »
อ่านเรื่อยๆนะครับแต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครมาอัพเดทครับ

ออฟไลน์ GunnerMan

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 11:40:50 AM »
ติดตามด้วยครับ  :iconlike:
TEST

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:10:00 AM »
ดันๆๆๆๆ :iconwinks:

ออฟไลน์ pram123

• *
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:57:02 AM »
รบกวนหน่อยนะครับ

ผู้ที่เคยมรปะสบการณ์ในการต่อ
HG 1/144 strike freedom , inginite justice , destiny , legend , saviour , force impulse , ของ TT

รบกวนแจ้งราบละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

(ว่าแต่จะเปลี่ยนหลายไปเล่น BB ดีไหมเนี่ย พักหลังๆ นี่เข้าตาเหลือเกิน)
ผมเล่นแค่strike freedom กับ destinyนะ เจ้าตัวsfสติ๊กเกอร์ห่วยแตกมากครับ ติดตรงนั้นปุ๊ปจะหลุดปั๊บ แต่หน้าตาหล่อใช้ได้เลย destinyก็เหมือนกันฮะ แต่เอาจริงนะๆ สไตรค์ ฟรีดอม คุ้มกว่าเดสทินี่เยอะ มีเอฟเฟคดรากรูนมาให้ด้วยถ้าจะทำแบบฟลูบาสอะผมว่าซื้อ2กล่องคุ้มกว่าเยอะ ผมไปซื้อมาราคาต่างจากของแท้เกินครึ่งซื้อปลอมกล่องนึงแท้กล่องนึงก็ได้ฟลูบาสแล้วววววววววววววววววว :iconlol:

ออฟไลน์ Seedsokilers

• *
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2016, 04:44:46 PM »
Delta plus daban (ใช้มาร์กเกอร์แดง ทาชิ้นใสตา เเละ แปะสติกเกอร์เงาหลังชิ้นใส)<a
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)                10/10
เป็นปกติดี

2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                         9/10
 กดยากบางจุด เช่นเท้า

3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                10/10
ไม่มี

4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                        8/10
แกนเอวเสียบไม่ถึง จอยย์ จึงหลวม

5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)          9/10
มีฝ้าบ้างในจุดที่แน่น

6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)   9/10
สวยดี

7.หน้าตา                                          10/10
คมเหมือนของแท้

8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                      5/10
(สติกเกอร์ ติดไม่อยู่ กาวแทบไม่มี)

9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)     9/10

10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)          10/10 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2016, 05:01:39 PM โดย Seedsokilers »