ผู้เขียน หัวข้อ: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG  (อ่าน 402783 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 04:11:41 AM »
HG 1/144 Destiny Gundam TT
(ถึงคนขับจะเกรียน แต่โมไม่เกรียนเด้อ ตัวนี้ทำสีแดงที่ท้ายปืนใหญ่และโล่ห์)

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         9/10 : ดีทีเดียว แต่จ๊อยท์ที่คอหล่อมาสั้นไปหน่ีอย
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : ดูทีวีไปต่อไปก็ไม่มีปัญหา เพราะชิ้นส่วนและวิธีประกอบไม่ซับซ้อน
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10 : มีปัญหาตรงส่วนหัวไหล่ซึ่งหล่อมาหลวมไปนิด แต่ี้แ่ค่เคลือบกาวช้างก็เคลียร์ละ อีกจุดคือตำแหน่งเจ้าปัญหา "ต้นขาซ้าย"
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           9/10 : ข้อต่อขาขวาและข้อพับปีกค่อนข้างหลวม แต่ปัญหาหลักอยู่ที่ socket โคนขาหนีบหล่อมาไม่ดี ทำให้ระยะขยับน้อยกว่าโมแท้เยอะเลย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : สีขาวมันสว่างไปหน่อยนะ ผิด image เดสตินี่อ่ะ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 : ไม่ดีเลย โดยเฉพาะชิ้นส่วนไหล่ที่ใช้เป็นบูมเมอแรงดีเทลอยาบมาก ดีเทลนิ้วมือหายเกลี้ยงทำให้มือเหมือนเป็นก้อนกลมมีรูตรงกลาง :iconcry: เหลี่ยมมุมตามตัวและโล่ห์ก็ไม่ค่อยคมเท่าไร
7.หน้าตา                                                            6/10 : ออกจะขี่เหร่ รอยบากเลือดที่ปากหายเกลี้ยง ไม่ต่างจาก MG เดสตินี่ TT
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : กากอีกแล้วครับพี่น้องง สีเพี้ยนจากต้นฉบับเยอะเลย โชคดีตัวนี้ให้สติ๊กเกอร์มาน้อย :iconfreak:
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : จุดเด่นของตัวนี้อยู่ที่ปีก ทำให้มองข้ามหน้าตาไปได้ กลายเป็นดูคล้ายไปซะ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : เดิมที 1/144 เดสตินีก็ขึ้นชื่อเรื่องอาวุธและอุปกรณ์แถมเยอะอยู่แล้ว ทั้งฐานตั้ง ข้อต่อปรับมุมพิเศษสำหรับโพสท่าคู่ มือพิเศษสำหรับโพสท่าปล่อย Fiona ..(จำไม่ได้อ่ะ) และที่สุดยอดคือปีกแสงประกายระยิบระยับ ซึ่ง TT ก๊อปส่วนนี้ได้เกือบเหมือนทีเดียว (เทียบกับของ GHD ดีแล้ว อันนั้นโยนทิ้งดีกว่า) อยากบอกว่านี่คือโมไซส์เล็ก��าค Seed ของ TT ที่คุ้มค่าเงินที่สุด ซื้อเหอะ :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

รวม 82/100  > A > ซื้อไปฝากหลานก็ได้ เก็บไว้ต่อเองหรือจะใช้เป็นอะไหล่ก็ดี ไม่ผิดหวังแน่ๆ :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 07:13:02 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: โมจีน Buyer Guide : ให้คะแนนโดย เหล่าสาวกโมจีน@TG
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 04:39:16 AM »
็HG 1/144 Akatsuki Gundam (Oowashi Pack)
(ตัวนี้ต่อไปเลือดกระฉูดไปอ่ะ  :iconcry: ตัวโมทาสีขาวและดำที่โล่ห์)

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         7/10 : ขาดๆ เกิน และเนื่องจากเทคนิคการเคลือบทองของ TT อ่อนด้อยนักเมื่อเทียบกับของลุง ทำให้โมตัวนี้กลายเป็น "ฝันร้าย" ในหมู่โมเล็ก TT
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           5/10 : เคยกดพลาสติดจนนิ้วบวมและเสียเลือดเพราะอารต์ไนฟ์บาดนิ้วไหม ลองตัวนี้สิี้จ๊ะ  :iconcry:
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  5/10 : จากข้อ 1 รอยประกบจึงห่างมากกก ทั้งที่แขน ลำตัว หัวไหล่ ฯลฯ ส่วนแก้มหลุดง่ายมาก
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           8/10 : ปกติ TT ขึ้นชื่อเรื่องข้อต่อฟิตอยู่แล้ว ลองเคลือบทองเข้าไปอีกเลยแน่นเปรี๊ยะ แต่จุดขยับที่หัวไหลหลวมนะ ของแท้เล่นนานๆ ก็เป็นอย่างนี้ มันเป็นปัญหาการออกแบบน่ะ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : ทองแวววับ แต่จับไปนานๆ มีลอก ยิ่งถ้านิ้วมัน มีเหงื่อก็ยิ่งทำให้ทองลอกง่ายขึ้น
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 : มองไม่ค่อยเห็นรายละเอียดหรอก แสงสะท้อนมันแยงตา :iconnasty:
7.หน้าตา                                                            8/10 : พอไปวัดไปวา
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          8/10 : TT ทำสติ๊กเกอร์ของตัวนี้ัมาดีนะ โดยเฉพาะสติ๊กเกอร์ใสที่เป็นเครื่องหมายตราต่างๆ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : เห็นแต่สีทอง เอ้าา เหมือนก็เหมือนฟระ :iconsweat:
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : ด้วยราคาประมาณสองร้อยต้นๆ แลกกับหุ่นสีทองอร่าม แน่นอนว่าคุ้มแหงมๆ แต่สำหรับคนที่ซื้อ Akatsuki ของลุงไม่ว่าตัวใดตัวหนึ่ง แค่ซื้ออีกแพ็คที่เหลือของ TT คุณก็ได้ HG 1/144 Akatsuki Full Set แระ

รวม 75/100  > B > ถึงจะเป็น "ฝันร้าย" แต่ราคาถูกกว่าโมแท้ 3 เท่า ไงก็ซื้ออ่ะ (อย่าลืมซื้อ ver.Shiranui pact ติดมือกลับบ้านเด้อ :iconlol:)

ปล. ลำดับต่อไปก็ 3 หน่อแก๊ง Phantom Pain :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2009, 07:14:33 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 10:31:05 AM »
^
^

เหอะ ท่าน pas20 ตัดหน้า des 1/144 ซะแล้ว มะเปงไร เดวเอาลงห้องทำสีแทนละกาน  :iconlol:  :iconlol:

ออฟไลน์ bossgeass

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:57:54 PM »
ผมชอบakatsukiจัง :iconlol: :iconlike:

เงางาม...แต่โมจีนผมมันเป็นโรคเข่าอ่อนงะ

ข้อต่อตรงเข่าอ่อนเหลื่อเกิน
 :iconcry:

พี่ๆเป็นเหมื่อนผมมั้ยคับ :iconcry: :icondizzy:

ออฟไลน์ xerxes

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 07:13:56 PM »
กระผมไปสอยakatsukiมาแล้วครับ ต่อเสร็จแล้วเป็น1/100 แถมแพ็คหลัง2แพ็คคือแบบอวกาศและแบบบินน่ะครับ เดี๋ยววันหลังจะโพสรูปให้ดูนะครับ  :iconlol: แต่ส่วนที่เป็นโล่น่าจะหล่อมาไม่เต็มน่ะครับรู้สึกว่าจะแหว่งๆตรงขอบเยอะเลย(เพิ่งสังเกตูมาได้สัก2-3วันเพิ่งจะรู้ ทั้งๆที่ต่อเสร็จเป็นอาทิตย์ :icondizzy:)   

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 10:41:43 PM »
โจโฉ  TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         9/10 : ทำมาเนี้ยบทีเดียว
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : ต่อง่าย เพลิน ฆ่าเวลาได้ดี
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10 : แน่นหนาดี เว้นแต่ ตรงเกราะไหล่ อาจจะมะสนิทนิสนึง
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           9/10 : แน่นทุกจุด จับดัดท่าหลายครั้งก็ยังดีอยู่
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : สีสวย ผิวขาวมันวาบทีเีดียว สีแดงก็สด
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10 : ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                            8/10 : เหมือนทีเดียว รอยบากตรงปากคมใช้ได้
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : สั้นๆ ครับ กาก ...
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : บันได อายมั๊ย
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : ราคาครึ่งๆๆ แถมมีฐานให้ ใครบอกมะคุ้มนะ ...

รวม  86/100  จร้า

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10931.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 03:22:33 PM โดย nubirdza »

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:38:32 PM »
เตียวคับ TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         9/10 : ทำมาเนี้ยบทีเดียว
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : ต่อง่าย เพลินมากๆๆ ฆ่าเวลาได้ดี
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10 : แน่นหนาดี เว้นแต่ ตรงเกราะไหล่ อาจจะมะสนิทนิสนึง
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           9/10 : แน่นทุกจุด จับดัดท่าหลายครั้งก็ยังดีอยู่
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8/10 : สีสวย ผิวขาวมันวาบทีเีดียว สีแดงก็สด
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10 : ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                            8/10 : เหมือนทีเดียว รอยบากตรงปากคมใช้ได้
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          7/10 : เกือบดีแว้ว ขาดเงาไปนิส
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : บันได อายมั๊ย
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : ราคาครึ่งๆๆ แถมมีฐานให้ ใครบอกมะคุ้มนะ ...

รวม  86/100  จร้า

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10952.0

ออฟไลน์ nuNUnu

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:37:44 PM »

TT PG Mk-II

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         9/10 : เนื้อดีพิมพ์นิยม
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : ต่อง่าย สนุกดี
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8.5/10 : แน่นหนาดี แทบไม่ต้องโมเพิ่ม
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           8.5/10 : แน่นทุกจุด จับดัดท่าหลายครั้งก็ยังดีอยู่
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           8.5/10 : ใช้ได้เลยทีเดียว
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10 : แหล่ม
7.หน้าตา                                                            9.5/10 : เหมือนมากๆ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          9/10 : เหมือนของแท้เลยครับ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : แผดชัดๆ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          9/10 : ราคา 2,2XX ... ถ้า 2,0XX ก็เอาไป 10

รวม  89/100  ไม่ได้โม้ เอา A ไปเลยครับ

ปล. lot ล่าสุดเท่านั้นที่ได้แบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ Voice

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 03:27:37 PM »
ผมเป็นคนนึงที่เริ่มหันมาสนใจโม TT(ปกติซื้อแต่โมแท้ แต่บางตัวราคาก็สู้ไม่ไหว)
ไม่แน่ใจว่าผมจะทะลุกลางป้องไปหรือป่าว
แต่อยากให้ช่วยปรับเกณฑ์การให้คะแนนตาม Comment หน่อยอ่ะครับ
อย่างเช่น"แย่"หรือ"กาก" น่าจะได้คะแนนต่ำซะหน่อย
(เป็นกรณีศึกษาของผมอ่ะครับ ไม่ใช่ไม่พอใจหรือว่านะครับ เพียงแต่ตอนผมดูแล้ว Comment ประกอบกับคะแนนของแต่ล่ะท่านทำให้ผมไม่ค่อยกล้าตัดสินใจซักเท่าไหร่)

ส่วนในเรื่องของคุณ

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 05:47:34 PM »

OO 1/100

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)         9/10 : เนื้อดีเกือบๆของแท้แล้ว
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           9/10 : ต่อง่าย สนุกดี
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  9/10 : แน่นหนาดี
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           8/10 : แน่นทุกจุด จับดัดท่าหลายครั้งก็ยังดีอยู่
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           9/10 : ใช้ได้เลยทีเดียว
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      9/10 : แหล่ม
7.หน้าตา                                                            9/10 : เหมือนมากๆ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          9/10 : เหมือนของแท้เลยครับดีกว่าเดิมเยอะ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 : ไกล้เคยงแล้ว
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          9/10 : มาตรฐานราคา1/100

รวม  89/100   เอา A ไปเลยครับสึโก่ยยยยยยยยยยย

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11523.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 06:06:32 PM โดย kira_freedom »

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 06:04:39 PM »
มหาอุปราชขงเบ้ง :iconmeow: bendi

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       9/10   มีส่วนเกินเล็กน้อยต่องเล็มๆ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         7/10  แน่นมากต้องคว้านรูในหลายๆจุดโดยเฉพาะตรงตัวต่อแล้วแงะมาทำสีไม่ออก
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10   พอดีไม่มีเหลื่อม
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        9/10   แน่นสุดๆๆยิ่งทำสีด้วย อย่าคิดจะแงะออกมามีและ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า         7/10   มีไหล่ซ้ายกดแรงไปหน่อยฝ้าขึ้นเลย
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                        9/10    เยี่ยมเลย เพราะรอมานานแล้ว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       9/10    เงาแว่บเหมือนของบันได
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            8/10    เกือบเหมือนของลุงบันถ้ามะติดที่พลาสติกเงาไปนิด
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   ถูกสั้นๆแต่ได้ใจความ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=11524.msg95310#msg95310
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2010, 06:05:13 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 04:54:43 PM »
มีใครสอย Unicorn Gaitling Gun แล้วมั่งครับ อยากชม Review

arms

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 07:43:26 PM »
Pg Strike ของ TT ไม่มีหรอครับ เห็นมีแต่ GHD มือไม่ถึงจะต่อ GHD อ่ะครับ  :iconcryjoy:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:04:40 PM »
Pg Strike ของ TT ไม่มีหรอครับ เห็นมีแต่ GHD มือไม่ถึงจะต่อ GHD อ่ะครับ  :iconcryjoy:

ไม่มีครับ PG ของ TT ที่มีขายในบ้านเรามี พวก Wing Gundam กับ Gundam MK-II (มีทั้งสีเอโก้และไททาน แต่สีไททานยังไม่เข้า)

ออฟไลน์ feee

• *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:41:19 PM »
ขงเบ้งสีทองดีนะครับส่วน PG วิงนี่ค่อนข้างดีเรยละครับใครอยากลอง 1/60 ของจีนนี่แนะนำตัวนี้เรยคับ

ออฟไลน์ 3zb

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:57:15 PM »
exia 1/60 ของ TT ทำออกมาไหมคับ เห็นแต่ GHD

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
[ให้คะแนนโมจีน] 1/144 StarGazer + Strike Noir TT
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:28:01 PM »
1/144 StarGazer TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        9/10  เกินมานิดหน่อย ใช้คีมเล็มเอาก็ได้ครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         7/10  ผมไปติดส่วนหัวมา 1 ส่วน งมเป็นชั่วโมงเลย
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                9/10  ดีเยี่ยมครับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                         8/10  หลวมเฉพาะส่วนไหล่ขวาอันเดียวครับ (จากรูปก็คือไหล่ซ้ายนั้นเเล)
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)         8/10 กดไม่ขึ้นฝ้าเลยครับ เนียนสวยดี 
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)    8/10 ก็คล้ายๆ ของเเท้ดี ลายอยู่ครบเลย 
7.หน้าตา                                                          8/10 คล้ายเลยล่ะครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                        7/10 ลอกง่ายได้ใจจริงๆ บางส่วน ก็ลอกสติ๊กเกอร์ไม่ติดอีก
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)             8/10 ดูจากรูปเองสิ อิอิ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        9/10 ให้เยอะเพราะว่า ดูโดยรวมเเล้วสวยดี โดยเฉพาะวงเเหวนพลังงาน อิอิ 

รวม  81/100

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
1/144 Strike Noir TT

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)        9/10  เกินมานิดหน่อย ใช้คีมเล็มเอาก็ได้ครับ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         8/10   ยาก Pack หลังที่เดียวครับ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                9/10  ดีเยี่ยมครับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                         9/10  เเน่นเเทบทุกส่วนเลยครับ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)         8/10 กดไม่ขึ้นฝ้าเลยครับ เนียนสวยดี 
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)    8/10 ก็คล้ายๆ ของเเท้ดี ลายอยู่ครบเลย 
7.หน้าตา                                                          8/10 คล้ายเลยล่ะครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                        7/10 ลอกง่ายได้ใจจริงๆ บางส่วน ก็ลอกสติ๊กเกอร์ไม่ติดอีก
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)             8/10 เหมือนมั่กๆ ครับ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                        9/10 ให้เยอะเพราะว่า อาวุธให้มาโดนใจสุดๆ อิอิ 

รวม  83/100

สรุปโดยรวม 2 ตัว 1 คู่รักนี่ เหมาะเเก่การสอยด้วยประการทั้งปวง อิอิ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 07:07:03 PM »
1/144 murashame ครับ

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)                  10/10  (เนื้องานดีมากให้มาครบทั้งหมด ไม่ขาดเลย พลาสติกบุ่มเเทบไม่มีเลย)
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                                     8/10  (ปัญหาเดิมๆครับ  ไม่สนิท)
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                           9/10   (เเน่นสนิทดีทุกจุด ยกเว้น เกราะตัว ประกบไม่เข้าอย่างเเรง ดีที่มีส่วนสีฟ้าเป็นเส้นๆ มาช่วยปิดรอยเกราะตรงอก เลยไม่เห็นร่องรอย)
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                                  10/10    (บางจุดครับ  แต่น้อยมาก)
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)                    9/10    (ปัญหาทั่วไปตอนตัดออกจากเเผงมากกว่า กดไม่มีฝ้าอะไรครับ)
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)              9/10    (ชัดครบถ้วนครับ เเค่บางจุดเท่านั้นที่ไม่ชัด)
7.หน้าตา                                                                    8/10     (ตามมาตรฐานโมจีนครับ เเต่โดยรวมก็สวยละครับ ไม่ขี้เหล่เเน่นอน)
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                                   6/10    (สติกเกอร์ ร่อนยากเเต่ลายหายไปเรียบร้อยเเล้ว )
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)                       8/10     (ไม่ทราบเหมือนกัน ดูรวมๆโอเคนะ)   
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                                 10/10     (คุ้ม)   

รวม 87/100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 07:11:29 PM โดย wittavat1 »

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:50:21 AM »
เกราะพยักษ์แค่[เกราะนะ]bendi

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15138.0
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)       9/10   มีคราบด่างๆนิดๆในหมวก
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                         7/10  แน่นมากต้องคว้านรูในหลายๆจุดตรองมือเสือน่ะระวังรูรับแตกนะ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                               9/10   พอดีไม่มีเหลื่อม
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                        9/10   แน่นสุดๆๆยิ่งทำสีด้วย อย่าคิดจะแงะออกมามีและ
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า         10/10   เคลียร์พาทตัวนี้ใสสวยมาก
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)  8/10    ใช้ได้เลย
7.หน้าตา                                                        9/10    เยี่ยมเลย เพราะรอมานานแล้ว
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                       9/10    เงาแว่บเหมือนของบันได
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)            8/10    เกือบเหมือนของลุงบันถ้ามะติดที่พลาสติกเงาไปนิด
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้                        10/10   แค่เกราะก็เท่แล้ว

คะแนนรวม 88/100 rank A

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2010, 11:52:06 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ Nozdk

• *
  • . สีเทียนเขียนคิ้ว
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:39:12 PM »

GHD SD Red Frame
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          9.9/10      >>>>>   เกินนิดเดียว  ออกแรงน้อยมากถ้าเทียบกับตัวอื่นของ GHD
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                            10/10      >>>>>  ซื้อให้เด็กเล่นได้เลย
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                   9.9/10         >>>>   ห่างนิดเดียว   
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                            9/10     >>>>>     ผมว่าไม่หลวมไม่แน่นมาก
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)            9/10    >>>>>      ไม่มีฝ้า  ต่างแค่เนื้อพลาสติิืืิก
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)       9/10      >>>>      รายละเอียดดีมาก ขาดความลึกของเส้นนิด เส้นหายบางส่วน
7.หน้าตา                                                             9.9/10     >>>>   ตามรูปเลยครับ
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                            8/10      >>>>     ไม่ได้ติดเพราะงานมันดีอยู่แล้ว
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)                 9.9/10       >>>       มันเหมือนเลยหละ
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                           10/10     >>>>      คุ้มเกิน

รวม 94.6  มือใหม่ไปสอยมาลองเลยครับ จะหาว่าผมโม้

ตามไปดูต่อครับ  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15149.msg130532;topicseen#msg130532
ใส่จิตวิญญาณลงไปสิ แค่นี้ก็ดีแล้ว  :iconcryjoy:
สักวันผมต้องพ่นแอร์บรัส  :iconpunch: