ผู้เขียน หัวข้อ: *[ แกะกล่องต่อมั่ว]* [ MG ] DABAN MSN-04 Sazabi Ver.Ka แดงแรงนิดหน่อย โหลดโหด Update (100%)  (อ่าน 45820 ครั้ง)

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นานๆทีเจอกันครับ

วันนี้ขอนำเสนอ พี่บี้แดง แรง 3 เท่า ค่าย DABAN ครับ เนื่องจากเห็นรูปหน้างานมาแล้ว แหมมม น่าสอยจริงๆ ไม่พูดไรมากครับไปดูกันเลย  :iconvsign:

ผมจะไม่ขอรีวิวแผงงานนะครับ เนื่องจากไฟในห้องไม่ค่อยสว่าง+พื้นที่ไม่สะดวกต่อการถ่าย ขออภัยอย่างสูงครับ

รับกล่องผมนิตกใจมาก ! :iconcry:

อุ้ยผิดกล่องครับ โทดที  :icondizzy:

ว๊าววววว

มีรังไฟ+ถ่านแถมให้ด้วยนะครัชชชช  :iconlove:

ไม่รอช้า เทส ก่อน อันดับแรกครับ  :iconlike:

แผงโครงด้านในทีโชว์จะเป็นสีเงิน  :iconwish: แหมมมแหล่มจริงๆ

ไปอย่างไว

ปัญหาแรกของผมมาแล้วว ประกอบไม่สนิทช่วงอกด้านซ๊ายครับ แก้ๆงานกันไป :icondisapp:

ยัดรังถ่านเข้าไป

ไปเร็วหน่อยนะครับแฮ่ๆ  ส่วนหัว ดังนี้ครับ

หน้าผากบน ขึ้น-ลง นิดหน่อย

ส่วนปาก ขึ้น-ลง นิดหน่อย

หน้ากากตรงตา ขึ้น-ลง นิดหน่อย

ดวงตา ขยับซ๊าย-ขวา

เสร็จไป 20 % แว้ว ครับ

ข้อเสีย*** ที่เจอวันแรก

- รังถ่าน ห่วย วัสดุงานไม่ค่อยดี เปิดติดๆดับๆ  :iconangry:

- ช่วงอกซ๊ายของผมไม่สนิทไม่รู้ของท่านอื่นเป็นไหม แก้ไขกัน  :iconcry:

ขอบคุณทุกท่านะครับ รีวิว วันนี้รีบไปหน่อย พรุ่งนี้จะช้าๆลงนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ  :iconsmile:

Day 2

ลุยโล้ดดด

หัวไหล่  :iconlike:

มันช่างสวยงามมม  :iconlove:

ช่วงแขน

ประกอบแล้วน้าาา

***** ตอนประกอบกดให้แน่นๆนะครับ เพราะถ้าไม่แน่นพอตอนประกบช่วงปลอกข้อมือจะไม่ชิดกัน  :iconwink:

*** รายละเอียดนิสุดยอดจริงๆ

:iconlove:

โชว์ของงงงง  :iconwish: :iconwish:

มือนิมันนนน PG ชัดๆ  :iconlove: :iconlove:

ตอนตัดออกระวังหน่อยนะครับ เสียวววววๆ :iconcry:

เสร็จแล้วววว  :iconwish: :iconwish:

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ (ช่วงเวลาต่อ 22.00 น- 00.55 น. )  :iconsleep: :iconsleep:

ขอบคุณครับ

พรุ่งนี้ลุยต่อครัชผมมม  กำลังใจคือ คอมเม้นของทุกท่านนะครับ :iconvsign: :iconvsign:

Day 3  ต่อช่วง 21.30 น. - 00.00 น โดยประมาณ  :iconsweat:

หัวไหล่ครัช  :iconlike:

ตรงนี้ผมเชื่อว่าทุกคนจะบ่นเหมือนผมว่า  กดจนปวดมือ....  :iconcry:

:iconwish:

เย้ได้มาอันแว้ว  :iconlol:

เปิดได้ประมาณนี้ครับ

แหมมมม  :iconlove: :iconlove:

ติดยศซะหน่อย

:iconlove:

เสร็จแล้วครับ วันนี้ นอนก่อนครับพรุ่งนี้จัดเต็ม !!!  :iconpunch:

ขอบคุณครัชชช

Day 4   เริ่มต่อ 16.00น - 23.00 น. โดยประมาณ :iconvsign:

กระโปง ของเค้าาาาา  :iconlike:

มีกลไล เลื่อนหน้า-หลังครับ

ด้านหน้าเสร็จแว้ว

ด้านหลังครับ

******* ระวังตรงท่อไอพ่นเหลืองๆให้ดีนะครับ ผมแนะนำให้เหลาขาก่อนยัดนะครับ เพราะถ้ายัดเข้าไปแล้วจะแก้งานยากครับ ของผมเองเกิอบหัก ** ผมเองพลาดยัดไม่สนิท เหลือนิดหน่อย 1 ข้าง  :iconcry: :iconcry:

ดูดีๆว่ามันไม่ตรงกัน ยัดไม่ลง จะเอาออกขึ้นขาวแล้วกลัวหัก  :iconcry: :iconcry:

ปล่อยของ !!

เสร็จไป  :iconwish:

ตะ ตะ ตะ ***นน เห้ยย เท้า ครับ  :iconfreak:

มีระบบล็อคด้วยนะครับ เอาไว้หนีบ.... :iconsweat:

ขะ ขะ ขะ ขาาา มาแล้วววว  :icondizzy: :icondizzy:

ผมไม่ค่อยได้ถ่ายรูปนะครับขอไปแบบเร็วๆเลยแล้วกัน

ท่านจะปวดหัวเพราะประกบกันไม่สนิทแน่ๆ  :icondizzy: :icondizzy:

เสร็จไปข้าง แต่กินเวลานานมากกกก  :iconpale:

ปัญหาคือ... 
1.การประกอบกลับ ของผมจะไม่สนิททั้ง 2 ข้างนะครับ เหลือๆนิดๆหน่อยๆ แต่ไม่น่าเกลียดถ้าท่านเปิดโชว์ของอยุ่ตลอด
2.ช่วงหัวเข่า สีดำ..ต้องออกแรงดันมันขึ้นมา เดีย้วตอนต่อจะรู้เอง ระวังหน่อยนะครับ

:iconvsign: :iconvsign:

กระโปรข้าง

นิ นิ  ขา หรือ โต๊ะสนุ๊ก

ประกอบละน้าาาาา  :iconlove: :iconlove:

เสร็จไปครับกับ Day 4 เพลียยยยยมาก :icondizzy: :icondizzy:

สรุปคราวๆว่า

*** กระโปงหลัง เหลา ก่อนยัดไอพ่น

*** ขาช่วงหัวเข่าต้องออกแรงดึงขึ้นมานิดหน่อย ระวังไปโดนส่วนอื่นเสียหายได้

*** การประกบ ตอนโชว์ของ กับ ปิดของ
*** ของผมช่วงหลังของขาทั้ง 2 ประกบกันไม่สนิททั้งคู่ แต่ไม่น่าเกลียด มันจะเหลือช่องว่างนิดๆ รับได้ครับ แต่ถ้าท่านจะเปิดโชว์ของ ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ห้องก็รกเหมือนเดิมครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามนะครับ กำลังใจในการต่อคือคอมเม้นของทุกท่านครับ  :iconlove:

พูดคุยเพิ่มเติม @ Setsuna F. Exia

ขอบคุณครับ

Day 5

ช่วงนี้งานเข้าจริงๆครับ ไม่มีเวลาเลย ผบ.เรียกใช้งานหาข้อมูลสอบ T^T  :iconcry:

back pack

ไม่มีอะไรมากนะครับ

แผง เก็บ ฟันเนล

******* ตอนยัดประกอบยากครับ จะอ้าเปิดแนะนำให้อย่าอ้ามาก ต้องระวังหัก** !!! ของผม... หักไปข้าง (1 อันมี 2 ข้าง) น้ำตาไหลเบาๆ :iconcry:

ฟันเนล

****** ไอ่ชิ้นส่วนสีแดงๆนิแหละครับ ประกบยากนิดหน่อย ระวัง หัก ด้วยนะครับ  :icondizzy:

แว๊ว แรก คิดว่า มิกกี้เมาท์  :icondisapp:

เสร็จแล้ววววว

ค่ำนี้คงเสร็จ 100 % ครับ

ขอบคุณครับผม ทุกคอมเม้นนะครับ  :iconlike:

:iconlove: :iconlove:

Day 6 วันสุดท้าย

ไปเร็วๆเลยแล้วกันนะครับ เพราะไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรมาก

ตรงนี้มีลูกเล่นนิดหน่อย

ขวานติดโล่ ถอดออกมาถือได้ครับ สามารถแยกหรือต่อรวมกันได้ครับ

บีมเซเบอร์

เหมือนจะเสร็จแล้วนะครับ ^^

เก็บบีมเซเบอร์ไว้ในปลอกแขน เท่มั๊กๆ  :iconlove:

:iconlove: :iconlove: :iconlove:

สรุป....

ปัญหาก่อนแล้วกันเดียวลืม..

จุดขยับ  ถือว่าทำมาได้โอเคนะครับไม่อ่อนไม่แข็งจนเกินไป ไม่ได้แก้งานเลย  ระวัง.... ช่วงหัวเข่าตอนประกอบมันจะให้เราดันขึ้นให้ตรง(ในแบบจะให้ง้อเข่าลงก่อนแล้วจะให้ดันขึ้น) จะขยับยากมากในครั้งแรก ค่อยๆดันใจเย็นๆนะครับ :iconwink:

วัสดุชิ้นงาน รู้สึกจะเปราะนะครับชิ้นส่วนพวกเฟรมต่างๆออกแรงกดมากระวังขึ้นขาว   :icondizzy:

การประกอบ+ประกบ ตามที่ผมกล่าวข้างต้นไปตาม Day ต่างๆ ของส่วนต่างๆตามนั้นเลยครับ  ช่วงอกบนซ๊าย  ท่อไอพ่นด้านหลัง  **** แผงหลัง+ฟันเนลนิ ตัวดีเลยครับ ระวังหักเหมือนผม ฟันเนลการะประกบคือ กดช่วงท้ายกับให้เข้ากับหัวไปเลยแล้วเอามือ ปิด ฝาฟันเนลทั้ง 4 ด้าน พร้อมๆกัน (ตรงนี้ทำผมเสียเวลามากในการต่อ กว่าจะหาวิธีประกบได้ 5555+ )****

การถืออุปกรณ์  มีที่ล็อคทั้งอาวุธ+มือเอง ถือได้อย่างมั่นคงข้อต่อยกได้สบายในระดับหนึ่ง ******* ติดโล่นิจะงงกันเล็กน้อย ผมเองเอาเดือยไปเกี่ยวไว้พออยุ่ งงๆอยุ่ 555+

ไฟ LED ติดๆดับๆ วัสดุไม่ค่อยดี แต่ดีตรงมีแถมให้  :iconfreak:

สรุปชิ้นงาน ดังนี้

พลาสติก -    เปราะบางช่วงเฟรม(ที่เป็นสีอ่อน)กับฟัลเนล+ที่เก็บฟัลเนลที่เหลือโอเคร                                          8.5 /10
การประกอบ - มีทักษะในการต่อนิดหน่อยถือว่าเยอะในระดับหนึ่งส่วนตัวนิมัน PG ชัดๆ                                            8 /10
ความเหมือน - ว่าไง B1 ฉันก็คิดเหมือนเธอนะ B2                                                                               10 /10
ผิว -           สากๆตามงานจีน เรียบดีพอใช่ได้ มีข่นแมวไม่น่าเกลียด                                                         8.5 /10
จุดขยับ - ถือว่าแจ๋มครับไม่อ่อนไม่แข็งพอดีกำลังงาม                                                                           8.5 /10
ความมั่นคง - ยืนได้อย่างมั่นคงเพราะจัดว่างระดับขา+การเลื่ยนของกลไลดีๆสบายยย (ตรี..นใหญ่มาก)                         9 /10
อุปกรณ์เสริม - ถือว่าทำออกมาได้ดี+มีไฟ LED แถมแต่ไม่ค่อยดีเท่าไรดีกว่าไม่มี                                               9 /10
ความประทับใจ - ม่ายยยยนะชาร์ !!!                                                                                            9.5/10
ความคุ้ม - คุ้มกับเงินเลยครับจัดเบยยยยยย                                                                                      9.5/10
ภาพรวม - ถือว่าทำออกมาได้โอเคแต่ก็มีบางสุดที่ต้องแก้ไขนิดหน่อย                                                            8.5/10

รวมคะแนน 89 คะแนนนนน ถือว่าผ่านเลยครับบบบ  :iconvsign: :iconvsign:

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามและให้กำลังใจนะครับ  :iconwish:

สงสัยอะไร ถามมาได้เลย จะพยายามตอบให้ดีที่สุดนะครับ   :iconnasty

ขอบคุณทุกท่านครับ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2015, 10:55:50 AM โดย ds304021 »

ออฟไลน์ Net2522

• Verified User
  • *
  • Like: 3
 คือ...ดูเหมือนของลุงเป๊ะเลยรูปสุดท้าย  :iconpanic:
 สีพลาสติกก็เหมือนครับ ดูเนื้อไม่สากด้วยดูดีจัง
 ราคาเท่าไรเหรอครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2015, 10:21:54 AM โดย Net2522 »

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
review ให้ครบร้อยเปอร์เซ็นต์ ผมใจร้อนอ่ะ....555

ออฟไลน์ shinoni

• **
  • Like: 9
คือ...ดูเหมือนของลุงเป๊ะเลยรูปสุดท้าย  :iconpanic:
 สีพลาสติกก็เหมือนครับ ดูเนื้อไม่สากด้วยดูดีจัง
ร้านที่ผมสั่งหนึ่งใบเทาครับ ของเตรียมส่งสัปดาห์หน้า

• **
1 ใบเทาเช่นกันครับ ผมเพิ่งได้ของเมื่อวานนิเอง ค่ำนี้น่าจะเสร็จแขน+หัวไหล่นะครับ ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ  :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ Net2522

• Verified User
  • *
  • Like: 3
ร้านที่ผมสั่งหนึ่งใบเทาครับ ของเตรียมส่งสัปดาห์หน้า

ขอบคุณครับ สีแดงแรง 3 เท่าจริงๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4
อยากจัดตัวนี้เหมือนกันครับ แต่ใจไม่กล้าพอ+กลัวฝีมือไม่ถึง  :iconcry:

โมจีนที่ผ่านมือมามีไม่กี่ตัวเอง(mg freedom,strike freedom full burst mode-->ต่อไม่เสร็จ แก้กันพอสมควร
ส่วนปีกมีปัญหานิดหน่อยตรงเฟรมสีทองผมแก้ให้มันกางขยับออกไม่ได้,oo raiser,แซ็ค 2.0 johnny ridden)
mg nu ver.ka(จีน)ก็ยังไม่ได้ซื้อ(พอจะทราบว่ามีปัญหาตรงนิ้วกับส่วนอื่นบ้าง เลยขอผ่านไปก่อน)
mg full armor unicorn ver.ka(จีน)เหมือนเคยเห็นคนรีวิวไว้ในfacebok ดูเหมือนส่วนเขาตรงหน้าผากมันแปลกๆไม่เหมือนของลุงบัน
แล้วไม่รู้ว่าตอนเปลี่ยนเป็นdestroy mode จะมีหลวมเหมือนของลุงบันรึปล่าว? ตัวนี้เลยขอผ่านอีกตัวครับ
mg the o(จีน)คุณนาโรรีวิวไว้ โหดมากครับ ผมอยากลองของนะแต่กลัวซื้อมาแล้วต่อไม่เป็นตัวแล้วไม่เสร็จด้วย :iconpale:

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ระหว่าง mg ex-s(จีน),mg the o(จีน),mg nu ver.ka(จีน) 3ตัวนี้ ตัวไหนแก้งานโหดน้อยสุดครับ

ออฟไลน์ sodath

• *
  • Like: 0
สงสัยคงต้องจัดซะแล้วสิ ไหนๆก็จัด Nu ดาบันมาแล้วจะไม่จัดตัวนี้ก็กระไรอยู่

ออฟไลน์ Bobby21886

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 10
ราคาถูกเยี่ยงนี้เชียว !  :iconnosebleed:

• **
อยากจัดตัวนี้เหมือนกันครับ แต่ใจไม่กล้าพอ+กลัวฝีมือไม่ถึง  :iconcry:

โมจีนที่ผ่านมือมามีไม่กี่ตัวเอง(mg freedom,strike freedom full burst mode-->ต่อไม่เสร็จ แก้กันพอสมควร
ส่วนปีกมีปัญหานิดหน่อยตรงเฟรมสีทองผมแก้ให้มันกางขยับออกไม่ได้,oo raiser,แซ็ค 2.0 johnny ridden)
mg nu ver.ka(จีน)ก็ยังไม่ได้ซื้อ(พอจะทราบว่ามีปัญหาตรงนิ้วกับส่วนอื่นบ้าง เลยขอผ่านไปก่อน)
mg full armor unicorn ver.ka(จีน)เหมือนเคยเห็นคนรีวิวไว้ในfacebok ดูเหมือนส่วนเขาตรงหน้าผากมันแปลกๆไม่เหมือนของลุงบัน
แล้วไม่รู้ว่าตอนเปลี่ยนเป็นdestroy mode จะมีหลวมเหมือนของลุงบันรึปล่าว? ตัวนี้เลยขอผ่านอีกตัวครับ
mg the o(จีน)คุณนาโรรีวิวไว้ โหดมากครับ ผมอยากลองของนะแต่กลัวซื้อมาแล้วต่อไม่เป็นตัวแล้วไม่เสร็จด้วย :iconpale:

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ระหว่าง mg ex-s(จีน),mg the o(จีน),mg nu ver.ka(จีน) 3ตัวนี้ ตัวไหนแก้งานโหดน้อยสุดครับ

ดูๆมานะครับ MG Nu Ver.ka ตามน้องบอกมีปัญหาแค่ตัวฟันเนลบางอัน ที่เหลือหล่อหมด

Mg The-o เห็นมีคนรีวิวแล้วนะครับ เห็นว่าปัญหาเยอะ

Mg ex-s ยังไม่เคยเห็นครับ ไม่ทราบเหมือนกัน

ปล. ที่ผ่านมา โมจีนที่ผมซื้อ เป็น PG  2 ตัว กับ MG ตัวนี้ ที่เหลือที่มีแท้หมดเลยครับ  :iconnosebleed:

• **

ดูๆมานะครับ MG Nu Ver.ka ตามน้องบอกมีปัญหาแค่ตัวฟันเนลบางอัน ที่เหลือหล่อหมด

Mg The-o เห็นมีคนรีวิวแล้วนะครับ เห็นว่าปัญหาเยอะ

Mg ex-s ยังไม่เคยเห็นครับ ไม่ทราบเหมือนกัน

ปล. ที่ผ่านมา โมจีนที่ผมซื้อ เป็น PG  2 ตัว กับ MG ตัวนี้ ที่เหลือที่มีแท้หมดเลยครับ  :iconnosebleed:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :iconsmile:
จริงๆผมอยากซื้อ nu ver.ka จีนก่อนนะครับ ส่วนmg ex-s นี่ผมดูรีวิวโมจีนเก่าๆในบอร์ดนี่น่ะครับ
ดูแล้วเหมือนmg ex-s ไม่น่าจะโหดมาก ถ้าไม่โหดมากก็ว่าจะจัดไปก่อนครับ

ออฟไลน์ nattaponbank

• **

ปล. ที่ผ่านมา โมจีนที่ผมซื้อ เป็น PG  2 ตัว กับ MG ตัวนี้ ที่เหลือที่มีแท้หมดเลยครับ :iconnosebleed:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :iconsmile:
จริงๆผมอยากซื้อ nu ver.ka จีนก่อนนะครับ ส่วนmg ex-s นี่ผมดูรีวิวโมจีนเก่าๆในบอร์ดนี่น่ะครับ
ดูแล้วเหมือนmg ex-s ไม่น่าจะโหดมาก ถ้าไม่โหดมากก็ว่าจะจัดไปก่อนครับ

ขอเสริมนิดนึงนะครับ MG NU ที่ผมต่อมามีปัญหาตรงนิ้วมือครับกับชิ้นส่วนตรงอกมันหลวมนิดๆครับ :iconjoy:

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2

mg nu ver.ka ปัญหาน้อยสุุด มีคีมตัดอันเดียวก็ต่อเป็นตัวได้ มีหลวมบางจุด ก็แก้กันไป (ของบันได 7000 เยน)
mg the o คว้างรูทั้งตัวครับ ไม่งันประกบไม่สนิท แกะมีหัก ถ้าไม่คว้างรู ก็เอาน้ำมันหมู หรือ จารบี ทางเอาก็ได้ (ของบันได้ 12000 เยน)
mg ex-s น็อต2x8 มม ยาวไม่พอ ต้องใช้น็อต 2x10 มม ไม่งั้นแลดูจะไม่แน่น ชิ้นส่วน I19 ไม่มีร่อง ต้องคว้านเอง (ของบันได8000เยน)
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

• **

mg nu ver.ka ปัญหาน้อยสุุด มีคีมตัดอันเดียวก็ต่อเป็นตัวได้ มีหลวมบางจุด ก็แก้กันไป (ของบันได 7000 เยน)
mg the o คว้างรูทั้งตัวครับ ไม่งันประกบไม่สนิท แกะมีหัก ถ้าไม่คว้างรู ก็เอาน้ำมันหมู หรือ จารบี ทางเอาก็ได้ (ของบันได้ 12000 เยน)
mg ex-s น็อต2x8 มม ยาวไม่พอ ต้องใช้น็อต 2x10 มม ไม่งั้นแลดูจะไม่แน่น ชิ้นส่วน I19 ไม่มีร่อง ต้องคว้านเอง (ของบันได8000เยน)

ขอบคุณที่แนะนำครับ :iconsmile: ผมคิดอยู่ว่าระหว่าง3ตัวที่ผมสอบถาม ถ้าจะซื้อผมควรซื้อตัวไหนดี?
เล็งๆไว้ว่าจะซื้อex-s เพราะของเก่าของลุงบันผมต่อไม่เสร็จ ต่อส่วนล่างไปได้ครึ่งตัวก็เลิกครับ :icondizzy:
ทีนี้ผมหยุดเล่นกันพลาไปหลายปีเลย เพิ่งจะเริ่มกลับมาเล่นกันพลาอีกตอนที่อนิเมะ gundam build fighter ฉายเนี่ยครับ
รบกวนสอบถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ แล้วไม่ทราบว่าmg full armor umicorn ver.ka(จีน)ถ้าซื้อมานี่ต้องแก้กันเยอะรึปล่าวครับ?
แล้วตอนแปลงเป็นdestroy mode เกราะตามตัวที่เปิดหลวมรึปล่าว พอจะแก้ได้รึปล่าวครับ

ซาซาบี ver.ka ต้องแก้เยอะรึปล่าว พวกจุดขยับเป็นยังไงบ้าง หลวมไป,แน่นไปไม๊ครับ? รอชมรีวิวต่ออยู่นะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ tocodomo

• **
(TT)full armor unicorn นิจำไม่ค่อยได้ ต่อเป็นตัวได้ไม่ยาก หลุดง่ายตรงไหล่  เป็นไปได้ตัวนี้เอาของบันไดดีกว่าครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=23466.0 ที่คุณนาโร รีวิวไว้

ขอบคุณที่แนะนำครับ :iconsmile: ผมคิดอยู่ว่าระหว่าง3ตัวที่ผมสอบถาม ถ้าจะซื้อผมควรซื้อตัวไหนดี?
เล็งๆไว้ว่าจะซื้อex-s เพราะของเก่าของลุงบันผมต่อไม่เสร็จ ต่อส่วนล่างไปได้ครึ่งตัวก็เลิกครับ :icondizzy:
ทีนี้ผมหยุดเล่นกันพลาไปหลายปีเลย เพิ่งจะเริ่มกลับมาเล่นกันพลาอีกตอนที่อนิเมะ gundam build fighter ฉายเนี่ยครับ
รบกวนสอบถามเพิ่มอีกนิดนึงนะครับ แล้วไม่ทราบว่าmg full armor umicorn ver.ka(จีน)ถ้าซื้อมานี่ต้องแก้กันเยอะรึปล่าวครับ?
แล้วตอนแปลงเป็นdestroy mode เกราะตามตัวที่เปิดหลวมรึปล่าว พอจะแก้ได้รึปล่าวครับ

ซาซาบี ver.ka ต้องแก้เยอะรึปล่าว พวกจุดขยับเป็นยังไงบ้าง หลวมไป,แน่นไปไม๊ครับ? รอชมรีวิวต่ออยู่นะครับ  :iconvsign:
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

• **
Update 35 % แว้ว นะฮ๊าฟ  :iconlike:

ออฟไลน์ skiker

• *
  • มือใหม่มากครับผม
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าจะซื้อมาต่อ ส่วนตัวไม่เคยเล่นของจีนเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ lunaticchoc

• *
The O รวมๆมีปัญหาที่ส่วนโครงสร้างทั้งหมดครับ เข้าใจว่าขยายscale ขึ้นมานิดนึง ทำให้ข้อต่อแน่นหมด แต่กลับกันมันดันเปราะมากๆ ผมหัก3จุด
-ที่มือกลติดกะกระโปรง ดึงออกมาหักติดออกมาเลย
-ข้อต่อหัวไหล่กะตัว(ชิ้นนี้ดาบันทำแบบตันมา มันเลยหมุนข้อต่อไม่ได้ หมุนปุ๊บบิดหักปั๊บเลย)
-นิวมือ กำหมัดแล้วมันดึงแง่งติดมาด้วย -*-

ผมสั่งงานตัวนี้ไปเหมือนกัน เริ่มกลัวๆ ผมอยากให้โมออกมาแบบชินันจูสุดละ ตัวนี้ทำมาดีมาก ไม่มีปัญหาซักจุด 5555

สู้ๆครับ
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

• **
อัพ 75 % แล้วนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ orangearmy

• *
pack หลังนี่ได้ข่าวมาว่ามันเปาะช่วงฟันแนลพอๆ กับของจริง แนะนำให้ระวังหน่อยนะครับ  :iconshy2: