ผู้เขียน หัวข้อ: *[ แกะกล่องต่อมั่ว]* [ MG ] DABAN MSN-04 Sazabi Ver.Ka แดงแรงนิดหน่อย โหลดโหด Update (100%)  (อ่าน 45817 ครั้ง)

ออฟไลน์ ds304021

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
  • "ยังงงอยู่เลยครับ"
pack หลังนี่ได้ข่าวมาว่ามันเปาะช่วงฟันแนลพอๆ กับของจริง แนะนำให้ระวังหน่อยนะครับ  :iconshy2:

ขอบคุณครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ nutzaa12

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
    • Facebook
สุดยอดเลยครับ นับถือในความพยายามเลย
ผมรอดูวันที่เป็นตัว วันนี้แหละครับที่เห็นจุดพีค ไคลเเม็กซ์ เลย 75%
งานสวยมาก คนทำต้องอดทนอย่างมาก สู้ๆครับ รอ 100% อยู่นะครับ :iconvsign:

หลังๆมานี่ผมไม่ได้ต่อโมจีนเลย
ไม่เคยเจอของ DABAN มาก่อน เห็นอย่างนี้แล้ว ก็อุ่นใจระดับหนึ่ง  :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2015, 03:57:38 PM โดย nutzaa12 »
GUNPLA | COM | GAMING GEAR | DOTA2
ติดตามผลงานได้ที่ facebook.com/nutty.pinitnorachai

• **
สุดยอดเลยครับ นับถือในความพยายามเลย
ผมรอดูวันที่เป็นตัว วันนี้แหละครับที่เห็นจุดพีค ไคลเเม็กซ์ เลย 75%
งานสวยมาก คนทำต้องอดทนอย่างมาก สู้ๆครับ รอ 100% อยู่นะครับ :iconvsign:

หลังๆมานี่ผมไม่ได้ต่อโมจีนเลย
ไม่เคยเจอของ DANBAN มาก่อน เห็นอย่างนี้แล้ว ก็อุ่นใจระดับหนึ่ง  :iconwish:

กราบงามๆขอบคุณครับ

ปกติผมเองไม่เคยคิดจะซื้อของจีนเลยนะครับ ตั้งแต่ไปเจอ PG Stirke ของ Daban เข้าให้ โห้ยย เนียนมาก ตัวนี้เองก็เช่นกันครับ

รีวิว PG Stirke daban ครับ ^^

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=35851.0

ออฟไลน์ bee13998

• *
  • Like: 0
สุดยอดคับ ตัวนี้จุดขยับโดยรวมๆดีมั้ยคับ

• **
สุดยอดคับ ตัวนี้จุดขยับโดยรวมๆดีมั้ยคับ

ถึงว่าแหล่มเลยครับ ไม่อ่อน ไม่หลวม จัดไป   :iconvsign:

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
เว่ยยๆๆ เนียนมากครับ เหลาๆแต่งๆ นี้ ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
งานรวมๆโอเคดีนะครับ สมกับที่รอคอยมาเกือบๆ 2 ปี  :iconlol:

แต่เห็นแล้วเดี๊ยวซักพักพี่ดาบันเอาเอฟเฟคฟันเนลพรีบันไดมาก็อบขายแหงเซะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
 :iconfreak: จัดว่าแหล่ม  review ได้เข้าประเด็นมาก ๆ ครับ  ตัดสินใจซื้อกันได้ไม่ยากเย็นกันเลย

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
คำวิงวอนผมคงดังไปถึงเทพเจ้าโมจีน...
ทั่นจึงเมตตา
:iconnasty:

• **
งานรวมๆโอเคดีนะครับ สมกับที่รอคอยมาเกือบๆ 2 ปี  :iconlol:

แต่เห็นแล้วเดี๊ยวซักพักพี่ดาบันเอาเอฟเฟคฟันเนลพรีบันไดมาก็อบขายแหงเซะ

ใช่เลยครับ เดี้ยวอีกสักพักน่าจะมาทั้ง เอฟเฟค ทั้ง ชุดแต่งเหล็ก มาแน่นอน  :iconwink: :iconwink:

คำวิงวอนผมคงดังไปถึงเทพเจ้าโมจีน...
ทั่นจึงเมตตา
:iconnasty:

เทพเจ้าโมจีนนนนน  :iconcry: :iconcry: นิใครครับบ  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2015, 08:32:21 AM โดย ds304021 »

ออฟไลน์ Hinata

• *
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ แล้วดีคอลที่ให้มา ดีไหมครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
พี่จีนทำตัวหุ่นออกมาเเล้ว เอฟเฟคพาร์ทฟันเนล น่าจะตามออกมานะ ทำไม่ยากขายได้ง่ายๆอีก

• **
ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ แล้วดีคอลที่ให้มา ดีไหมครับ

เป็นดีคอลน้ำ ครับ ยังไม่ได้ลองทดสอบติดดู  :iconsweat:

พี่จีนทำตัวหุ่นออกมาเเล้ว เอฟเฟคพาร์ทฟันเนล น่าจะตามออกมานะ ทำไม่ยากขายได้ง่ายๆอีก

รู้สึกจะมาแล้วนะครับ ชุดเหล็ก รอดูเอฟเฟคของฟันเนลอยุ่ครับ ^^  :iconnasty:

อัพ 85 % แล้วนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2015, 09:41:16 AM โดย ds304021 »

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
ขอบคุณสำหรับรีวิวมากๆเลยครับ พอเป็นตัวแล้วเท่มากๆเลย

ออฟไลน์ alucard26

• *
เนื้อพลาสติกมันบางป่ะคับ

ออฟไลน์ kukuclock

• *
ขอถามเป็นแนวทางเรื่องจุดขยับว่ามีจุดไหนที่แน่นมาก หรือขยับยากมั้ยครับ เพราะชอบเจอปัญหานี้กับโมดาบันบ่อยๆ จะได้รู้ว่าควรแก้ตรงไหนเสียแต่เนิ่นๆ

ออฟไลน์ tocodomo

• **
  • Like: 2
ขอถามเป็นแนวทางเรื่องจุดขยับว่ามีจุดไหนที่แน่นมาก หรือขยับยากมั้ยครับ เพราะชอบเจอปัญหานี้กับโมดาบันบ่อยๆ จะได้รู้ว่าควรแก้ตรงไหนเสียแต่เนิ่นๆ
ผมต่อโครงก่อน เจอ2จุดใหญ่ๆ
1 กระโปรงหลัง ตามใบต่อ 6-9 ,6-10 ชิ้น R1-10,R2-10 เอาสว่านคว่านรูซะหน่อย ก่อนประกอบกะชิ้น N1,N2 ไม่งันจะแน่นมาก ขยับไม่ได้ ฝืนมีหัก
2 upper body ตามใบต่อ 5-1 , 5-2 ค่อนข้างแน่น ควรทำให้หลวมซะหน่อย ไม่งันเปิดแฟรมลำบาก
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

• **
ผมต่อโครงก่อน เจอ2จุดใหญ่ๆ
1 กระโปรงหลัง ตามใบต่อ 6-9 ,6-10 ชิ้น R1-10,R2-10 เอาสว่านคว่านรูซะหน่อย ก่อนประกอบกะชิ้น N1,N2 ไม่งันจะแน่นมาก ขยับไม่ได้ ฝืนมีหัก
2 upper body ตามใบต่อ 5-1 , 5-2 ค่อนข้างแน่น ควรทำให้หลวมซะหน่อย ไม่งันเปิดแฟรมลำบาก

เดีย้วรอ เสร็จ 100 % นะครับ จะทำสรุปให้  คือ ถ้า อ่านดูดีๆ ผมจะบอกอยุ่ว่าให้ระวังตรงไหน *****   :iconsweat:

ออฟไลน์ bee482

• **
  • Like: 2
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ ละเอียดยิบเลย :iconsmile:

• **
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ ละเอียดยิบเลย :iconsmile:

ขอบคุณครับบบบ  :iconwish: