ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกไลน์] Drawing strike noir gundam  (อ่าน 4898 ครั้ง)

ออฟไลน์ zezasonza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 14
[นอกไลน์] Drawing strike noir gundam
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:49:46 AM »
ขอนอกไลน์หน่อยนะครับ
ว่างๆระหว่างรอโมมาส่งบังเอิญไปเห็นรูปสเก็ตสวยๆในเว็ปเลยซ้อมมือหน่อยไม่ได้วาดเส้นมานาน
ผลงาน3ชั่วโมง
เชิญรับชมครับ

ขอบคุณ thaigundam ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2015, 03:22:11 AM โดย zezasonza »

ออฟไลน์ tongyuiyui

• *
  • Like: 0
Re: [นอกไลน์] Drawing strike noir gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:54:15 AM »
เส้นคมกริบ แสงเงากำลังงาม สวดยอดเลยลวกพี่ๆๆๆๆๆ :iconwish:

ออฟไลน์ naiyee

• *
  • Like: 10
Re: [นอกไลน์] Drawing strike noir gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 08:42:37 AM »
ผมงี้...เห็นแล้วอยากวาดได้อย่างนี้จัง  แต่มือมันแข็งไปนานแล้ว

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 10:02:09 AM »
วาดออกมาสวยงามมากๆเลยครับ แต่รบกวนถามนิดนึงครับว่าเป็น  strike noir gundam หรือ  strike gundam อ่ะครับ เห็นหน้าไม่ค่อยเหมือน  strike noir gundam อ่าครับ :iconmeow:

ออฟไลน์ bee482

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 10:22:59 AM »
โปรเลยครับฝีมือมากๆไม่เห็นมานานมากๆ ภาพลายเส้นแนวนี้ ขอบครับ :iconwish:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 12:01:39 PM »
สวดยวดเลยครับ  ถ้าผมวาดไปแบบนี้มั่ง จะแปะให้เต็มห้องเลย  อาร์ทดีจริงๆ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 01:05:52 PM »
งามมากๆๆๆๆๆ ครับ
ถ้าจะขอให้ต่อยอดเต็มตัวไปเลยครับ
 :iconlol:
atinatv

ออฟไลน์ zezasonza

• *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 02:30:04 PM »
เส้นคมกริบ แสงเงากำลังงาม สวดยอดเลยลวกพี่ๆๆๆๆๆ :iconwish:
ผมงี้...เห็นแล้วอยากวาดได้อย่างนี้จัง  แต่มือมันแข็งไปนานแล้ว
โปรเลยครับฝีมือมากๆไม่เห็นมานานมากๆ ภาพลายเส้นแนวนี้ ขอบครับ :iconwish:
สวดยวดเลยครับ  ถ้าผมวาดไปแบบนี้มั่ง จะแปะให้เต็มห้องเลย  อาร์ทดีจริงๆ
งามมากๆๆๆๆๆ ครับ
ถ้าจะขอให้ต่อยอดเต็มตัวไปเลยครับ
 :iconlol:

ขอบคุณที่ชอบครับทุกท่าน :iconvsign:
วาดออกมาสวยงามมากๆเลยครับ แต่รบกวนถามนิดนึงครับว่าเป็น  strike noir gundam หรือ  strike gundam อ่ะครับ เห็นหน้าไม่ค่อยเหมือน  strike noir gundam อ่าครับ :iconmeow:
ตัวนี้เป็นstrike noir ค้าบ สังเกตุได้จากช่วงแก้มจะเข้มกว่าปากเนื่องจากเป็นสีดำคร้าบ

ออฟไลน์ maku00

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 08:31:54 PM »
โอ้วส์ โดนครับ ลายเส้นสวยมาก

ออฟไลน์ chaiwat

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 08:33:37 AM »
สวยมากเลยครับ :iconwish:
ต่อดิบตัดเส้น

ออฟไลน์ chalermchai

• Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 05:24:34 PM »
เนี๊ยบมากเลยครับ
งานคมกริบ แสงเงา สวยมาก
ยอดฝีมือเลยครับ :iconlike: