ผู้เขียน หัวข้อ: MG Justice แสงของความยุติธรรมไม่มีที่สิ้นสุด(โหลดโหดครับ)  (อ่าน 7395 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีครับสมาชิก TG ทุกท่าน วันนี้มีงานมานำเสนออีกแล้วครับ ตัวนี้เป็นงานจ้างทำสีตัวแรก (ของญาติๆกัน) ส่วนตัวไม่รู้จะคิดค่าจ้างยังไง
ผมเลยบอกมันไปว่า ไปซื้อสีมาแล้วกันอยากได้สีอะไรก็ซื้อมาแล้วกัน มันซื้อ สีแดง สีwine red  สีขาว มาให้และมันก็ไปสั่งดีคอลน้ำมาให้ติด
แต่ไมดีคอลมันไม่เหมือนในใบต่อฟระ ติดมันไปมั่วแล้วกันใช้ให้มันเยอะๆ เด่วมันหาว่าไม่คุ้มค่า ส่วนค่าจ้างก็แล้วแต่มันจะให้แล้วกัน
มันเลยจัด Red ลิตร มาให้ขวด แต่ ทำไมมันมากินค่าจ้างด้วยฟระ  ส่วนโมเป็นโมต่อดิบ ที่มันต่อไว้นานแล้ว (เลยบอกมันไปว่าวันหลัง ขอเป็น
แบบ ของใหม่ไม่ต่อนะ ลูกพี่ เล่นกดซะแน่นเลยแกะยากมาก) ส่วนงานก็ไม่มีอะไรมาก ทำสีง่ายครับ มีอุดขัดนิดหน่อยที่ โล่ และมุมเมอแรง แค่นั้น
พล่ามมายาวเหยียด เดี๊ยวไปชมงานกันเลยครับ

สีที่ใช้
1. แดงกันเซ่เบอร์68+ขาว
2. winered เบอร์ 100 เติมขาวพ่นไฮไลท์
3. ขาว
4. เยอรมันเกรย์ เติมขาวพ่นไฮไลท์
5. เงิน
ปิดงานด้วยเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้าน

ซูมรายละเอียดนิดหน่อยครับ

ไปแอ๊กชั่นกันเลย

ส่วนนี้งานแถม ปืน 1/6 ที่ขายใน 7-11 ราคา 59 บาท ลองจับมาทำสีดู แต่บอกเลยว่าพลาสติก หยาบมาก 555 สมราคามัน
บวกกับอยากลองทำลายพรางดู แต่ว่าดูห่วยยังไงไม่รู้แฮะ ลองดูครับ

เออ แล้วล่าสุดไอญาติผมมันส่งไลน์มาให้ดูว่า งานหน้า Buster gundam นะ  :iconsweat: สงสัยงานหน้าต้องคิดตังค์จริงๆแหละ
ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม ติชมได้นะครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
งานสวย ลงสีกับไฮไลท์ได้ดีเลยครับ

งานหน้าผมว่าค่าจ้างเอาเป็นกระทิงแดงซักขวดก็พอครับ กากี่นั๊งกัน :iconlol:

ป.ล. ปืน1:6 นี่เอามาให้กันดั้มถือได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2015, 11:43:15 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ thebeer

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 9
ผมว่ากระทู้นี้ผิดวัตถุประสงค์ของห้อง Show-off นะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ใจจริงอยากที่จะเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ต่อโมกันเอง จะออกมาเป็นอย่างไร สวยไม่สวย ไม่ต้องสนใจ ถ้ามีใจจริงให้ต่อกันแล้วเอามาโชว์ผลงานในห้องนี้เป็นโอเค แต่ถ้าอยากจะเอางานที่มีอยู่แล้วเห็นว่าอยากให้เพื่อนๆได้ชมเพื่อนำมาพัฒนางานของเราให้ดีขึ้นไป ผมว่าพวกเราทุกคนก็เปิดกว้างครับ :iconvsign:

ถ้าผมทำอะไรผิดผมขออภัย เพราะงานนี้ผมทำเองแค่
มีคนมาจ้างทำเฉยๆครับ เสร็จแล้วผมก็เอามาโชว์แล้วก็ส่ง
คืนเจ้าของไม่ได้นำงานคนอื่นมาแอบอ้าง
งานสวย ลงสีกับไฮไลท์ได้ดีเลยครับ

งานหน้าผมว่าค่าจ้างเอาเป็นกระทิงแดงซักขวดก็พอครับ กากี่นั๊งกัน :iconlol:

ป.ล. ปืน1:6 นี่เอามาให้กันดั้มถือได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ คุณunn13 ส่วนตัวผมว่าปืน มันใหญ่ไปหน่อย
ถ้าเล่นกับชุดผ้านี่พอดีครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33
ผมก็ว่าคุณ Krit_925 ไม่ได้ทำอะไรผิดนะ ก็ทำสีเอง(ผู้จ้างหาสี/ดีคอลมาให้ ตามใจผู้จ้าง)

อยากจะติงในเรื่องของฉากที่ลายตาไปหน่อยนะ มันทำให้งานดูไม่เด่นออกมา พยายามหาฉากสีเรียบๆนะครับ
งานลงสีสวยเรียบร้อยดีครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
งานสวยครับโล่แสงทำสีรึเปล่าครับผมเคยลองไฮไลท์ชิ้นใสแล้วเละ ส่วนเรื่องผิดนี้ผิดยังไงครับช่วยบอกที ผมงง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
เพื่อนกันแค่เปิดใจคุยกัน ก็โอเคครับ ขอแค่ให้คุยกันจากใจจริง

รอชมงานต่อๆไปครับ :iconvsign:

ผมก็ว่าคุณ Krit_925 ไม่ได้ทำอะไรผิดนะ ก็ทำสีเอง(ผู้จ้างหาสี/ดีคอลมาให้ ตามใจผู้จ้าง)

อยากจะติงในเรื่องของฉากที่ลายตาไปหน่อยนะ มันทำให้งานดูไม่เด่นออกมา พยายามหาฉากสีเรียบๆนะครับ
งานลงสีสวยเรียบร้อยดีครับ

ขอบคุณครับคุณ naykai ส่วนเรื่องฉากหลัง เด่วจะปรับปรุงครับ

งานสวยครับโล่แสงทำสีรึเปล่าครับผมเคยลองไฮไลท์ชิ้นใสแล้วเละ ส่วนเรื่องผิดนี้ผิดยังไงครับช่วยบอกที ผมงง

โล่ผมไม่ได้ทำสีครับ ตอนแรกว่าจะลองทำสีขาวตรงขอบแต่กลัวเละเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องนั้นผมก็งงเหมือนกัน

เพื่อนกันแค่เปิดใจคุยกัน ก็โอเคครับ ขอแค่ให้คุยกันจากใจจริง

รอชมงานต่อๆไปครับ :iconvsign:

ขอบคุณครับ คุณ BOY แล้วจะเอาผลงานมาอัพเรีอยๆครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ทำงานสวยได้มาตราฐานละครับ  งานหน้าอาจต้องคิดตังนะ เเบบนี้ เหอๆ

ออฟไลน์ winnythepooh

• Like: 21
ไฮไลท์สวยกำลังดีเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
ชอบ Highlight ครับ
งามกำลังดีเลย
สี red wine นี่ก็สวยดีแฮะ
atinatv

ออฟไลน์ maku00

• *
  • Like: 7
งานเนี้ยบๆ  มาอีกแล้ว มันดูแล้วเพลินตาครับ

ออฟไลน์ GreatDui

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0

ส่วนนี้ตอนตัดเส้นใช้มีดย้ำลายรึเปล่าครับ

ชอบ Highlight ครับ
งามกำลังดีเลย
สี red wine นี่ก็สวยดีแฮะ
ช่ายครับ สี red wine สวยครับ แต่พ่นกว่าจะเต็มนี่มี่ 3รอบ

ส่วนนี้ตอนตัดเส้นใช้มีดย้ำลายรึเปล่าครับ

ตรงนี้ไม่ได้ย้ำนะครับ ร่องมันลึก วอชติดอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
งานสวยมากครับ เก็บงานละเอียดมาก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ undertaker555

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
งานสีสวยงามตามที่บนๆว่ามาเลยครับ
ถ้าเก็บรอยตะเข็บนิ้วมือ กับ แขนนิดหน่อย จะดูสมจิงยิ่งขึ้นไปอีก