ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแชร์งานล่าสุดครับ MG BALL (08 MS TEAM) โหลดน่าจะโหดครับ ><  (อ่าน 4463 ครั้ง)

ออฟไลน์ winnythepooh

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 21
กระทู้ที่ 2 ในห้องนี้นะครับ ขออนุญาตแชร์งานล่าสุดเพิ่งติดดีคอลเสร็จครับ MG BALL (08 MS TEAM)
ทีแรกตั้งใจจะทำแบบชิลๆ พักก่อนเริ่มงาน MG ตัวใหม่ ทำไปทำมาเริ่มเยอะ มีเดินลายเพิ่ม กับเจาะฝาครอบปืนด้วยแต่ลืมถ่ายครับ :iconsweat:
ตัวนี้โครงในหลักๆเป็นสีตระกูล STAR BRIGHT ของ GAIA ครับส่วนเกราะนอกดันลืมซื้อสีส้มเลยเอาสีกระป๋อง Layland ผสมกับ GUNZE กับ GAIA เลยครับ :iconpale:
สุดท้ายก็จบแบบที่เห็นครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับการติชมนะครับ
ขอบคุณพื้นที่บอร์ดด้วยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ MEDEO

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
สวยมากครับ เห็นแล้วอยากลอง สีกระป๋องมั่งแต่กลัวมันกัดพลาสติกจัง :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2015, 09:43:48 AM โดย MEDEO »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
งานออกมาสนุกดีครับ มีสีสันเยอะ เห็นถึงความพยามในการบังพ่นเลย รอชมตัวต่อไปครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
แปะเทปบังพ่นได้ละเอียดยิบย่อยจริงๆ นับถือในความพยายามเลยครับ
ทำเสร็จออกมาสวยเกินหน้าเกินตาหุ่นเบ๊เลยครับ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
ball ตัวนี้งามมากครับ ขยันบังพ่นมากครับเห็นแล้ว บอกเลยว่าอึดมาก
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ขอบพระคุณทุกท่านครับ :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
นับถือในการเเปะเทปบังพ่นเช่นกัน ยิบย่อยมาก เหอๆ ละเอียดทีเดียว
ติหน่อย ตรงสีท่อไอพ่นขับดันนะครับ สีมันเเรงไปนิด ลองหาดู งานสเกลโมเดลดูนะครับ อาจดีขึ้น  :iconsmile:

ขอบคุณครับผม ว่าอยู่เหมือนกันแทนที่จะออกแนว ms มันกลายเป็นรถซิ่งแทนครับ :iconfreak:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
งามมากๆครับ
+1 like
atinatv

ออฟไลน์ maku00

• *
  • Like: 7
สีเหลืองอย่างสวยเลยครับ ดีเทลมาเต็มๆ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
งามมากๆเลยครับ สวยทั้งนอกทั้งใน
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
สีสวยย

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
สวยมากครับ และเป็นบอลจากภาคกันดั้มที่ผมชอบที่สุดด้วย ถูกใจ ๆ

ออฟไลน์ Tomomy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
" สวย " พูดได้แค่นี้่แหละ