ผู้เขียน หัวข้อ: งาน Build Custom: จงฟันให้ขาดสิ้นทุกอย่าง Strike Gundam Schneider  (อ่าน 6595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dutch00

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาว TG ทุกท่าน
วันนี้ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ กับการลอง custom (แบบกากๆ... มั้ง 55555)ตัวแรกของผม ซึ่งบางท่านอาจจะติดตามมาตั้งแต่ตอนอยู่ในห้อง WIP แล้ว

อันนี้กระทู้ WIP ครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=37510.0

ก็ต้องขอขอบคุณทุกคนที่ติดตามนะครับ งานอาจจะสวยบ้าง เละบ้าง(อังหลังนี้เยอะหน่อย :iconcry:) ต้องขออภัยครับ
รายละเอียดส่วนมากอยู่ในกระทู้ WIP แล้ว งั้นขอไม่พูดมากละกันครับ

คร่าวๆ คือ ผมลองยำโมมาคัสตอมครั้งแรก โดย concept คือดาบ เป็นโมที่ใช้ดาบเป็นหลัก
โมทั้งหมดที่ใช้ก็มีหลักๆ 3 กล่อง คือ  MG Build Strike Gundam, MG Universe Booster, BTF Astray Blue Frame Caletwvlch
ละก็พาร์ทเสริมจากซากโมบางตัวที่มีอยู่

เชิญรับชมกันเลยครับ

Build Strike Gundam และ Schneider Booster

ตัวกันดัมเพียวๆ

Schneider Booster

Action

Docking รวมร่าง

Strike Gundam Schneider

ออก Burst Mode

จบแล้วครับ
ขอขอบคุณทุกคนที่รับชมมากเลยครับ :icongift: :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ gt2002

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: งาน Build Custom: จงฟันให้ขาดสิ้นทุกอย่าง Strike Gundam Schneider
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 11:47:11 PM »
ว้าวสวยมากครับ :iconwish: ชอบจริงแพ็คหลัง

ออฟไลน์ MEDEO

• *
  • Like: 7
Re: งาน Build Custom: จงฟันให้ขาดสิ้นทุกอย่าง Strike Gundam Schneider
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:35:16 AM »
สวย  ดูแล้วสบายดีครับ :iconwinks:

ออฟไลน์ GreatDui

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:52:09 AM »
จัดแสงสวยมากครับบบ
ผมงานก็สวยสุดๆ  :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ shinoni

• **
  • Like: 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 01:13:07 AM »
งานเสร็จเร็วแถมสวยมากเลยครับ

ของผมทำhgก่อน ป่านนี้ยังพ่นสีจริงไม่เสร็จเลย กว่าจะเสร็จคงอีกเป็นเดือน แถมงานไม่เนียนเลยด้วย :iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 08:58:10 AM »
ชอบไอเดียแพ็คหลังแฮะดูลงตัวดี
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:13:36 AM »
ชอบครับ ไอเดียแพ็คหลังดีมาก :iconlove:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:19:34 AM »
งานเร็วแล้วก็สวยมากด้วยครับ
atinatv

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:57:48 AM »
งานสีสวย หวานเย็น สบายตาดี ชอบๆ

งานคัสต้อมก็ลงตัวนะ
...
เหลือแค่ลองตัดเส้น ตามร่องต่างๆให้เข้มกว่านี้น่าจะเด่นขึ้น(มั้งนะ)
...
ชอบโทนสีนี้ จริงๆนะ ขาวดำ เมทัลลิคน้ำเงิน (ขอยืมไปใช้กับโมตัวเองบ้างนะคับ)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 10:04:18 AM »
คู่สวยดีครับ ดูเรียบๆแต่สีสวยแฮะ
ส่วนแบ็คแพ๊ค ก็สวยครับ ไอเดียดีครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 11:14:27 AM »
ดูดีเลยครับตัวนี้

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 01:53:10 PM »
สีสวยมากมาย  :icongift:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 04:34:37 PM »
คัสต้อมออกมาดูเท่ห์มากๆครับ
สีสวยมากๆ ชอบสีเป็นพิเศษเลยครับผม
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ Dutch00

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 07:14:47 PM »
ชอบคุณทุกท่านมากเลยครับสำหรับคำติ ชม ไว้จะเก็บไปปรับปรุงตัวต่อไปนะครับ  :iconwish:

ปล. ตัดเส้นอ่อนไปหลายจุดเลยจริงๆ รู้งี้น่าจะย้ำไปหลายๆ รอบหน่อย :iconcry:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 07:22:09 PM »
สวยงามสีสว่างดีจัง :iconcryjoy:

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 07:43:09 PM »
สวยมากเลยครับ เก็บงานละเอียดเรียบร้อยด้วย โดยเฉพาะสีโครงในผมชอบมากเลยครับ สีฟ้ากำลังดีเลยครับ :iconlol:
DUTCH6544

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 08:22:58 PM »
งานสวยเก็บงานเรียบร้อยดีครับ แต่ส่วนตัวดูว่าคู่สีมันกลืนกันไปหน่อย น่าจะให้บางสีเข้มหรือสดกว่านี้ก็ดีครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:43:15 PM »
คุ่สีดูน่าสนใจดีครับ  ไอเดียอาวุธดูเท่ดี  :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ undertaker555

• *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 08:31:42 PM »
คู่สีลงตัวมากๆครับ ชอบเลย
แพคหลัง BTF คาเลควูด นี่ใส่กับตัวไหนมันก็เทห์จิงๆๆ

ออฟไลน์ rhewi

• *
  • Ore no Turn! Draw!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 11:47:14 PM »
สีสวยมากเลยครับ คอนเซปดาบนี่ก็เท่มาก ยิ่งสีตาทำให้ดูดุสุดๆ :iconcryjoy: ยังไงขออนุญาตยืมไอเดียสีบ้างนะครับ><
Say f**k it before V kick da bucket! life too short,bro