ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่าถ้า เราจับกันพลาที่พ่นเคลียมาแล้วบ่อยๆ จะทำให้กันพลามันเหลืองไหม  (อ่าน 2397 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
บ่อยแค่ไหนครับ เอามาเล่นทุกวันเหรอ ของผมพ่นแล้วไม่เห็นเหลืองนะครับ อย่าเครียดกับเรื่องเล็กๆน้อยๆเลยครับ (แต่ก่อนผมเองก็เป็น ยอมรับ) มันยังมีโมหรืออะไรอื่นให้เล่นอีกเยอะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
อย่าไปตั้งไว้ที่โดนเเดด หรืออุณหภูมิสูงครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ที่คุณกรตอบนั้นใช่เลยครับ :iconvsign:

โดดแดดแค่ตอนพ่นเคลียร์ครับแล้วก็เก็บในห้องเลยนานๆจะจัดท่าทางที อาจจะเป็นที่หลอดไฟละมั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2015, 04:31:06 PM โดย natchapon »

• กัน-โอตะ
  • *
ถามนิดครับ ทำสีทั้งตัวหรือไม่ทำสีเเล้วพ่นเคลียร์เคลือบเฉยๆครับ ปกติพลาสติคส่วนที่เป็นสีขาวนานวันเข้ามันจะเหลืองครับ
ถ้าพ่นสีขาวมันอยู่ได้นานโดยไม่เหลืองครับ ผมเองก็ไม่เคยพ่นเคลียร์ทับเลย (หรือบางทีเเลคเกอร์มันนานๆอาจจะเหลืองไปเอง)

ตัดเส้น ติดดีคอล แล้วก็พ่นเคลียร์ครับ ไม่ทำสี นี่ผมก็จัดยูนิคอนมาว่าจะตัดเส้นติดดีคอลแต่ไม่พ่นเคลียร์ เพราะดูท่าจะเอามาเปลี่ยนโหมดบ่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2015, 04:57:33 PM โดย natchapon »

• กัน-โอตะ
  • *
ปัญหามันอยู่ที่เนื้อพลาสติคสีขาวเเหละครับเหลืองไปตามเวลา สีอื่นก็เป็น เเต่สีขาวจะชัดที่สุดถ้าไม่ทำสีนะครับ :iconvsign:

ขอบคุณมากครับ :iconcryjoy: ตอนนี้กำลังงงกับมาคกิ้งซีล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2015, 05:12:19 PM โดย natchapon »