ผู้เขียน หัวข้อ: [review] WCF kamenrider Vol.9 - Kamenrider Kabuto dark rider form[Edit*แก้เพิ่มรูป]  (อ่าน 1939 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
   ผมวางคลิปไม่ขึ้นเลยขอวางลิงค์ไว้แทนนะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=Uri02OcWMIw

ซึ่งในตัวคลิปผมจะพูดผิดในส่วนของชื่อเต็มWCF ที่ถูกต้องก็คือ World Collection Figures ซึ่งจริงๆชุดพวกนี้จะมีหลายซีรีย์
 ซึ่งจะเป็นตัวที่บันไดเป็นสปอนเซอร์ให้ อย่างเช่นวันพีซ นารุโตะ ดราก้อนบอล ประมาณนั้นนะครับ ตัวคลิปจะดูกระจอกไปหน่อยนะครับ
เพราะผมยังไม่มีที่จับมือถือภาพเลยดูสั่นๆหรือหลุดโฟกัส เพราะผมวางบนกล่อง คลิปหน้าจะแก้ตัวใหม่ถ้าหาที่จับมือถือได้นะครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมนะครับ World Collection Figure คือชื่อเต็มๆของไลน์นี้ครับซึ่งจะเป็นชุดที่ผลิดโดย Bandai
ตัวของไลน์นี้จะมีหลายแบบมากซึ่งผมมีแค่ไรเดอร์ สัดส่วนไลน์นี้จะหัวโตตัวเล็กแต่ไม่ใช่แบบSDซะทีเดียว ส่วนดีเทลก็ลงรายละเอียดให้เรียบร้อย

ปล.ส่วนของที่ผมรีวิวจะเน้นที่ราคาไม่สูงนักและไม่ค่อยมีคนรีวิว (ซึ่งคนไทยไม่ค่อยรีวิวพวกนี้อยู่แล้ว)
ขอฝากตัวด้วยนะครับไว้จะมีคลิปต่อแน่นอน ซึ่งถ้าผมยังหาอุปกรณ์เหมาะๆไม่ได้ก็ว่าจะรีวิวตัวประกอบอดทนประจำภาคอากิโตะ
  นั่นก็คือ คาเมนไรเดอร์ จี-3 แต่ถ้ามีอุปกรณ์มากขึ้นก็จะรีวิวโมเดลของ 4D ที่วางขายอยู่ในตอนนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2015, 07:29:19 PM โดย shinfear »