ผู้เขียน หัวข้อ: Akatsuki 1/100 ของ D. MOMOKO ล้างทองออกจากแผงด้วย ไฮเตอร์ได้มั้ยครับ??  (อ่าน 2538 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
พอดีจะออกไปห้างแถวบ้าน เลยว่าจะซื้อไฮเตอร์มา กลัว ใช้แล้วไม่ออกเลยขอลองถามดูก่อนครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ไม่เเน่ใจว่า ทอง Akatsuki ของ momoko จะลอกออกไหมนะ มันเป็นเเบบพ่นสีด้านนะ ไม่ได้ทองชุบเเบบเดิมๆ

ถ้าเป็นไฮเตอร์เเนะนำ ขวดสีฟ้าครับ  ถ้าไม่ออกก็ต้องล้างด้วยทินเนอร์กันเซ่ ไม่ก็ไกอาละนะ เออทินเนอร์ล้างสีของฮอบบี้ก็ใช้ได้

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ลองแช่มา 24 ชม. แล้วครับ ออกแต่ช้ามาก แล้วก็ ออกแค่ด้านหลัง ด้านหน้า ไม่ค่อยออกเลยครับ