ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW Eren Yeager Titan Ver. ยี่ห้อ KOTOBUKIYA  (อ่าน 8935 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
REVIEW Eren Yeager Titan Ver. ยี่ห้อ KOTOBUKIYA
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 05:53:06 PM »
เนื่องด้วย หนังเรื่อง Attack on Titan จะเข้าฉาย 27 สิงหานี้ ผมเลยหยิบเจ้าโมเดลตัวนี้ออกมาต่อเลยครับ

กล่อง

ใบต่อและแผงต่าง

การประกอบแขน

การประกอบมือ ตรงนี้ต้องใช้แกนเสียบนี่เสียบตัวข้อต่อกับรูที่มือ ใช้มือเปล่าๆดันนี้เจ็บแน่นอนครับ ต้องหาอุปกรณ์ช่วย

การประกอบขา

การประกอบลำตัว

ส่วนหัวมีมาสองแบบ แบบยิงฟันผมเรียบ กับอ้าปากผมยุ่ง สามารถเอาใบหน้ายิงฟัน สลับ มาใส่อันที่ผมยุ่งได้ แต่ใบหน้าอ้าปากเอาไปใส่ผมเรียบไม่ได้นะ ติดส่วนปาก

ด้านหลังใบหน้าสามารถปรับตรงแกนลูกตานี่เพื่อปรับมุมมองสายตาได้

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง มีรูไว้เสียบแอคชั่นเบสได้

จุดขยับ คอเงย,หมุนได้เล็กน้อย กางแขนออกมาได้เท่านี้ ไหล่หมุนได้รอบ

งอศอกได้สุด ยืดศอกตึงไปด้านหลังได้นิดหน่อย ข้อมืองอได้

อ้าขา,หุบขา ได้เท่านี้

ยกขาขึ้นมาได้เท่านี้ งอเข่าได้สุด พับไปข้างหลังได้สุด ปลายเท้าก็กระดกได้

แอคชั่น

เฮนชิน!!! คอยดูให้ดี นี่ล่ะ การแปลงร่าง...ของผม

กระบวนท่าที่ 2001

ท่าไม้ตายที่เป็นความลับ ของ Eren เมื่อแปลงร่างเป็น Titan 55

เทียบส่วนสูง

ขอบคุณที่รับชมครับ

เปิดกล่องมาเจอแต่สีเนื้อๆ รู้สึกไม่คุ้มตังเลย แต่อย่างว่า Titan มันก็มีสีแค่นี้ แต่พอเห็นส่วนใบหน้าที่ทำออกมาแล้วก็โอเค ละเอียดดี การประกอบไม่ซับซ้อน
แต่รู้สึกว่าต้องออกแรงกดบางชิ้นส่วนพอประมาณ ตรงการประกอบส่วนมือนี่ยากหน่อย มันจะมีแกนเล็กไว้ให้เสียบกับข้อต่อแล้วก็รูที่มือ ต้องออกแรงกดพอสมควร
ใช้มือเปล่าๆกดนี่จ็บแน่ๆ แนะนำหาอุปกรณ์มากดเนอะ

ดูเพิ่มเติมได้ที่ >>> https://www.facebook.com/media/set/?set=a.738498816280474.1073741993.371931812937178&type=1

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Re: REVIEW Eren Yeager Titan Ver. ยี่ห้อ KOTOBUKIYA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 06:11:26 PM »
 :iconcry: สวยดีครับผมชอบเอเรนร่างนี้มากเลยเเต่หนังเนี่ยผมดู date a live the movie  :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: REVIEW Eren Yeager Titan Ver. ยี่ห้อ KOTOBUKIYA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 06:51:34 PM »
 :iconfreak: จุดขยับดีทีเดียวครับ  :iconfreak: ไหว้สวยด้วย  :iconfreak:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 07:01:40 PM »
เล่นเอาผมนึกถึง หุ่นไม้ไว้ร่างภาพคนเลย แค่เปลี่ยนหัวเป็นอเรน

ปล. เสียวแกนข้อต่อหักหรือหลวม เวลาขยับเล่นบ่อยๆ จังเลย

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 07:09:53 PM »
ตัวนี้รู้สึกราคามันจะ 4600 เยน ใช่ไหมครับ

ส่วนตัวรู้สึกแพงไปนิดแฮะ น่าจะลดราคาลงหน่อย เพราะเท่าที่ดูไม่น่าหาอะไรมาแถมได้แล้วด้วย

อีกเรื่องคือไม่ค่อยชอบ พวกโมคนแล้วเป็นข้อต่อชัดเจนแบบนี้เท่าไหร่ ยิ่งมากล้ามๆทั้งตัวแบบนี้

เลยหนีมาเล่นกันพลาแทนพวกfigmaเอา  :iconnasty:

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Nekokung

• **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 07:27:54 PM »
ต้องลงสีตามตัวหน่อยล่ะ

ไม่งั้นมีแต่สีเนื้อๆเพียวๆทั้งตัว - -

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 09:36:22 PM »
  :iconpanic: คือชอบเรื่องนี้มากครับ แต่ครั้งแรกที่เห็นออกโม มีตกใจครับ ไม่คิดเลย นึกว่าจะมีแค่ฟิกเกอร์

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 09:36:41 PM »
อยากได้บอดี้เอามาทำ Gayven อ่ะ

แต่ดูจากรอยผ่ากลางทั้งตัวแล้ว......  อย่าดีกว่าเฮะ....

งงเหมือนกันอะไรดลใจเข้าฝันโคโตให้ออกเจ้าเนี่ย........

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ freeze13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 09:51:44 PM »
เหมือน ตุ๊กตา บาบี้ ตัวผู้ชาย แบบแก้ผ้าเลยครับ5555

ออฟไลน์ guyverI

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 10:19:32 PM »
:iconcry: สวยดีครับผมชอบเอเรนร่างนี้มากเลยเเต่หนังเนี่ยผมดู date a live the movie  :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

เข้าโรงที่ญี่ปุ่นพรุ่งนี้วันแรกใช่ไหมครับ อิอิ

:iconfreak: จุดขยับดีทีเดียวครับ  :iconfreak: ไหว้สวยด้วย  :iconfreak:

ฝึกมารยาทอยู่นานมากครับ55

เล่นเอาผมนึกถึง หุ่นไม้ไว้ร่างภาพคนเลย แค่เปลี่ยนหัวเป็นอเรน

ปล. เสียวแกนข้อต่อหักหรือหลวม เวลาขยับเล่นบ่อยๆ จังเลย

เหมือนหุ่นเอาไว้ศึกษากายวิภาคจริงๆล่ะครับ แม่ผมยังทักเลย55 ขยับบ่อยๆมีหลวมแน่ๆ ครับผม T^T

ตัวนี้รู้สึกราคามันจะ 4600 เยน ใช่ไหมครับ

ส่วนตัวรู้สึกแพงไปนิดแฮะ น่าจะลดราคาลงหน่อย เพราะเท่าที่ดูไม่น่าหาอะไรมาแถมได้แล้วด้วย

อีกเรื่องคือไม่ค่อยชอบ พวกโมคนแล้วเป็นข้อต่อชัดเจนแบบนี้เท่าไหร่ ยิ่งมากล้ามๆทั้งตัวแบบนี้

เลยหนีมาเล่นกันพลาแทนพวกfigmaเอา  :iconnasty:

ใช่ครับ 4600 yen พอเปิดกล่องดูสิ่งที่อยู่ข้างในถึงกับตะลึง ปลอบใจตัวเองว่าหัวมันดีเทลสวย :iconcry:

ต้องลงสีตามตัวหน่อยล่ะ

ไม่งั้นมีแต่สีเนื้อๆเพียวๆทั้งตัว - -

ใช่ครับ ภาพตัวอย่างนี่ลงสีสวยเชียวครับ

:iconpanic: คือชอบเรื่องนี้มากครับ แต่ครั้งแรกที่เห็นออกโม มีตกใจครับ ไม่คิดเลย นึกว่าจะมีแค่ฟิกเกอร์

จัดสักตัวไหมครับ อิอิ

อยากได้บอดี้เอามาทำ Gayven อ่ะ

แต่ดูจากรอยผ่ากลางทั้งตัวแล้ว......  อย่าดีกว่าเฮะ....

งงเหมือนกันอะไรดลใจเข้าฝันโคโตให้ออกเจ้าเนี่ย........

ผมก็ไม่คาดคิดเหมือนกันครับ พอเห็นร้านเอามาวางขายเท่านั้นละ คว้าหมับเลย ข่าวคราวมันเงียบมากๆ 55

เหมือน ตุ๊กตา บาบี้ ตัวผู้ชาย แบบแก้ผ้าเลยครับ5555

เอาไว้ศึกษากายวิภาคครับ แหะๆ :iconnasty:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 01:40:57 PM »
เป็นตัวที่ไม่คิดว่าจะออกเป็นพลาโมนะเนี่ย อืม ส่วนเรื่องราคาก็โคโตสไตล์เน่นอนอยู่เเล้ว  :iconlol: