ผู้เขียน หัวข้อ: HGBF SENGOKU ASTRAY GUNDAM กันพลาตัวที่ 2  (อ่าน 3658 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
HGBF SENGOKU ASTRAY GUNDAM กันพลาตัวที่ 2
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 07:24:30 PM »
สวัสดีพี่น้องกันพลาทุกท่าน  หลังจากใช้เวลาหลายเดือน (อู้) ในที่สุดก็สำเร็จจนได้ อิมเมจสีใช้ของเจ้านี่ครับ งานตัวที่2นี้ผมอยากลองทำแนวเขรอะดูบ้าง สมใจอยากเลยครับ 555  :iconcry: ดูเลยฮะ

หน้าตากล่อง

ด้านหน้า  อันนี้ทำสีเสร็จแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำเขรอะ

ด้านหลัง  ยังไม่ติดท่อพลังงานที่ไหล่

ลองโพสต์ท่า

ลองโพสต์ท่าอีก

สำหรับสีที่ใช้ก็มีไม่กี่สีนะครับ  หลักๆเลยก็เปลี่ยนพาร์ทจากสีแดงเป็นน้ำตาล  ขาวเป็นเขียว เบอร์ 27 และดำเป็นเหล็ก  ท่อพลังงานก็ทำสีแบบท่อไอเสียรถยนต์ ไม่ได้แปะสติ๊กเกอร์เพราะสีมันโดด กลัวจะเละไปกันใหญ่  ทำสีด้วยแอร์บรัช  อุดขัดชิ้นส่วนตามปกติ  รอยเขรอะใช้ผสมกันหลายอย่าง  ทั้งเรียลทัช  สีเงินอินาเมล  และชุดทำคราบทามิย่าชุด A  ปัญหาเดียวที่พบคือถ่ายรูปแล้วสีเพี้ยนไปจากของจริงเยอะมว๊าก  ใช้คอมช่วยแก้สีก็ช่วยได้นิดหน่อย  ไม่รู้เพราะใช้มือถือถ่ายรึปล่าว  ใครมีกล้องมี2ถูกๆขายผมได้นะ  :iconcry: 

ดาบคู่ ไปตบมาจากเรด & บลู เฟรม  :iconnasty:

ปิดท้ายด้วยรูปนี้ครับ  แล้วพบกันใหม่  บายครับ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • *
  • Like: 6
Re: HGBF SENGOKU ASTRAY GUNDAM กันพลาตัวที่ 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 07:57:53 PM »
รูปบนนึกถึงMurasame เลย แต่รูปร่าง ออกมาดูเท่ขรึมดีครับ ถ้าเป้น สเกล MG แล้วตัดเส้นคงดุดันมากๆเเน่เลย :)

Re: HGBF SENGOKU ASTRAY GUNDAM กันพลาตัวที่ 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2015, 08:15:37 PM »
รูปบนนึกถึงMurasame เลย แต่รูปร่าง ออกมาดูเท่ขรึมดีครับ ถ้าเป้น สเกล MG แล้วตัดเส้นคงดุดันมากๆเเน่เลย :)
จริงๆก็ชอบโมแนวสะอาด เกลี้ยงๆนะครับ แต่พอได้ลองทำแนวเขรอะแล้วรู้สึกชอบครับ  คราวหน้าก็คงเขรอะอีก แต่คงไม่เขรอะมั่วซั่วแบบนี้แล้ว  :iconcry:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 08:46:45 AM »
สีเหลืองๆช่วยให้ดูเขละมากกว่าขาวอีกนะเนี่ย
atinatv

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 11:33:37 AM »
สีเหลืองๆช่วยให้ดูเขละมากกว่าขาวอีกนะเนี่ย

จริงๆแล้วเป็นสีนี้อ่ะครับ  ถ่ายรูปออกมามัยออกเป็นสีเหลืองก็ม่ายรู้ 

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2015, 03:56:00 PM »
ขอแนะจั๊กนิด ตัดเส้นเข้มอีกหน่อยจะช่วย ให้เห็นสัดส่วนเพิ่มมากขึ้นน่ะครับเพราะบางส่วนดูกลืนกันไปหมด ดาบทำสีสวยชอบมากครับ แนวสีตัดกันแปลกดีครับ ไอเดียแวกแนวแบบนี้ผมชอบครับ  :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ