ผู้เขียน หัวข้อ: Exia ignition mode ลอง whettering ครั้งแรก แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3166 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pandarider

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ ผมหาความรู้จากที่นี่มานานแล้ว และเริ่มทำสีมาสักระยะหนึ่ง ทำไปได้ 4 ต้วแล้ว Exia ตัวนี้เป็นหนูทดลองในการทำ whettering ครั้งแรก ดูเหมือนจะหนักมือไปหน่อย เหมือนใกล้ระเบิดแล้ว ยังไงฝากติกันด้วยนะครับ

พอดีจัดท่าไม่ค่อยเก่ง ภาพก็ดูอมม่วงไงไม่รู้ เด๋วพรุ่งนี้จะอัพงานชิ้นที่ 2 ให้ดูครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Exia ignition mode ลอง whettering ครั้งแรก แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 07:55:50 AM »
งานดูลุยดีครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: Exia ignition mode ลอง whettering ครั้งแรก แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 08:55:19 AM »
ผ้าคลุมยังไหม่อยู่เลย
สงสัยเพิ่งหยิบมาใส่
555
atinatv

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 09:18:06 AM »
รอยถลอกยังสเปะสปะ ไร้มิติ ไร้ทิศทาง สีรอยถลอกก็ยังไม่ใช่นะครับ ผ้าคลุมก็สะอาดเกินไป ยังไงไปศึกษาตัวอย่างการทำรอยถลอก และคราบสกปรกต่างๆ ให้มากขึ้นนะครับว่ามันควรจะเป็นอย่างไร
รอชมงานต่อๆไปนะครับ

ออฟไลน์ Pandarider

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 10:50:02 AM »
ได้ครับผม

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 03:28:27 PM »
 :iconlike: โทรมได้ใจจริงๆ งานสุดยอดครับ  :iconwish:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ cook097

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 10:33:00 PM »
ดูเหมือน :iconpunch:ผ่านภาระกิจมาโชกโชนจริงๆ