ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสีสเปรย์ครับ  (อ่าน 2069 ครั้ง)

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
สอบถามเรื่องสีสเปรย์ครับ
« เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 12:18:00 PM »
สีสเปรย์ธรรมดานี่พ่นกันพลาได้หรือเปล่าครับ (ปกติต่อดิบพ่นแต่ทอปโคสท)
และต้องพ่นรองพื้นก่อนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถามเรื่องสีสเปรย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 01:59:11 PM »
ลองเข้าไปอ่านดูกระทู้ห้องเทคนิคนะครับ อาจเข้าใจมากขึ้น พวกกระทู้ปักหมุดต่างๆ หรือลองเสิร์ชหาดู

สีสเปรย์ธรรมดาผมเข้าใจว่าเป็นสีสเปรย์อุตสาหกรรมทั่วไปที่ขายตามร้านอุปกรณ์ก่อสร้างนะ

พ่นลงบนโมได้ครับ เเต่ต้องลองพื้นก่อนนะ

1 ใช้ลองพื้นพลาสติกพ่นไปก่อนครับ ของยี่ห้อ KOBE WIN TOA มีขาย

2 เเล้วค่อยพ่นสีจริงตาม ยี่ห้อไหนก็ได้ เเนะนำ layland เฉดสีเยอะดี ไม่มียี่ห้ออื่นก็ได้

3 จบด้วยเคลียร์

ขั้นตอนเหมือนพ่นสีด้วยเเอร์บรัชทุกประการ

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: สอบถามเรื่องสีสเปรย์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2015, 01:52:07 PM »
ขอบคุณครับ