ผู้เขียน หัวข้อ: Diorama ชิ้นที่สองของชีวิต -Diorama P.O.P GOLDEN LION SHIKI-  (อ่าน 6184 ครั้ง)

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
Diorama ชิ้นที่สองของชีวิต -Diorama P.O.P GOLDEN LION SHIKI-
« เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 09:17:00 AM »

Diorama ชิ้นนี้เป็นการทำชิ้นที่สองในชีวิต ชิ้นเเรกคือ Diorama สุสาน ของมิฮอร์ค ตามลิงค์นี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38559.0 มีคำเเนะนำหรือติคำชม บอกผมได้เลยครับจะรับไปปรับปรุงชิ้นงานต่อไปให้ดีขึ้น

เริ่มกันที่ขั้นตอนการทำแบบคราวๆ

มาต่อกันที่ Review Diorama กันเลยครับ

Review รายละเอียดต่างๆของ Diorama ขอบอกว่าขั้นตอนที่ยากที่สุด คือการลงสีให้เข้ากับฐานของชิกิ

ท่านชิกิพร้อมประจำที่

ขอเเจมนิดนึง

:iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณ
http://www.thaigundam.com/
เเละสมาชิกทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: Diorama ชิ้นที่สองของชีวิต -Diorama P.O.P GOLDEN LION SHIKI-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 02:59:11 PM »
คุณเกิมมาเพื่อสิ่งนี้....
atinatv

ออฟไลน์ bigboy

• Like: 20
Re: Diorama ชิ้นที่สองของชีวิต -Diorama P.O.P GOLDEN LION SHIKI-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 02:59:45 PM »
ยิ่งทำยิ่งเทพ  สอนผมมั่งจิ :iconlike:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 03:01:57 PM »
ยิ่งทำยิ่งเทพ  สอนผมมั่งจิ :iconlike:
ให้คำเเนะนำดีกว่าครับ อย่าให้ผมสอนเลย ผมยังไม่เก่งขนาดสอนคนอื่นไดด้ครับ :iconwinks: :iconwinks: :iconwinks:
คุณเกิมมาเพื่อสิ่งนี้....
55555 ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ  :iconwinks: :iconwinks:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2015, 03:03:26 PM โดย AsuJi »

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 03:02:51 PM »
 :iconnosebleed: งานสวยมากครับ ฉากทำเอง ลงสีเอง งานที่แล้วก็แจ้ม คาราวะ 1 จอกครับ  :iconshy2:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 03:16:38 PM »
ชิ้นต่อไปขอขั้นตอนการทำแบบละเอียดเลยนะคร้าบ
G Wars มันมาก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 03:47:44 PM »
:iconnosebleed: งานสวยมากครับ ฉากทำเอง ลงสีเอง งานที่แล้วก็แจ้ม คาราวะ 1 จอกครับ  :iconshy2:
ขอบคุณมากๆครับผม :iconshy2: :iconshy2:
ชิ้นต่อไปขอขั้นตอนการทำแบบละเอียดเลยนะคร้าบ
จะพยายามครับผม ขอบคุณมากๆครับ :iconlove:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 04:17:58 PM »
ขยันจริงๆ งานสวยมากๆครับ  :icongift:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 08:38:20 AM »
ขยันจริงๆ งานสวยมากๆครับ  :icongift:
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ zephyr

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 07:59:53 PM »
ระดับใกล้เคียงเทพแล้วครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 08:22:03 PM »
แจ่มมาก

ออฟไลน์ kissmotion

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 03:47:23 PM »
สวยมากครับ อยากหัดทำบ้างครั้งหน้าขอวิธีการทำด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 08:53:05 AM »
ระดับใกล้เคียงเทพแล้วครับ
ขอบคุณครับ 5555555  :iconhappy:
แจ่มมาก
:iconlove: :iconlove: :iconlove:ขอบคุณมากๆครับ
สวยมากครับ อยากหัดทำบ้างครั้งหน้าขอวิธีการทำด้วยนะครับ
ครับผมได้ครับ  :iconwish: