ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแชร์เทคนิคการพ่นสี อินาเมล แล้ววอชด้วย คัตตันบัดครับ  (อ่าน 2241 ครั้ง)

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
ผสมใส่แอร์บรัช พ่นได้ไหมครับ ขั้นตอน คือ พ่นพื้นด้วยสี ซิลเวอร์ แล้ว พ่น หรือทา ด้วยสี เมัลลิค อินาเมล ทามิย่า เบอร์ 10 เสร็จแล้ววอช ด้วยคัตตันบัดให้เหลือขอบๆ ยังงี้หรือเปล่า เพื่อนๆมี วิธียังงัย แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ipanzerama

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • http://ipanzerama.blogspot.com/
งานที่เป็นอินาเมล แล้วจะวอชใช่ไหมครับ ถ้าวอชด้วยอินาเมลด้วย สีไม่เหลือแน่ครับ
ให้พ่นเคลียร์ที่เป็นสูตรทินเนอร์ทับก่อน แล้วค่อยวอชด้วยอินาเมล
ถ้าเป็นงานสีทินเนอร์ วอชโลดได้เลยครับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
 :iconlike:
งานที่เป็นอินาเมล แล้วจะวอชใช่ไหมครับ ถ้าวอชด้วยอินาเมลด้วย สีไม่เหลือแน่ครับ
ให้พ่นเคลียร์ที่เป็นสูตรทินเนอร์ทับก่อน แล้วค่อยวอชด้วยอินาเมล
ถ้าเป็นงานสีทินเนอร์ วอชโลดได้เลยครับ
:iconcry: เข้าใจแล้วครับพ้ม