ผู้เขียน หัวข้อ: เข็มแอร์บรัชงอขั้นไหนถึงมีผลต่อความคมของเส้นครับ  (อ่าน 2354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aotzo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือผมเป็นมือใหม่เพิ่งเอาแอร์บรัชที่ซื้อมาสักพักแล้วมาลองพ่นผมรู้สึกว่าขอบเส้นมันไม่คมเหมือนในรูปตัวอย่างเวปที่เค้าขายโชว์ให้ดูอะครับ เลยสงสัยว่าเข็มงอหรือปล่าว จากที่เอาแว่นขยายส่องดู พบว่างอนิดเดียวถ้ามองตาปล่าวหรือเทียบกับพื้นราบนี้แทบดูไม่ออกเลยครับว่างอหรือปล่าว  อยากเห็นรูปเข็มที่งอ นี้มันต้องงอขนาดไหนถึงจะทำให้การพ่นมีปัญหา ? หรือช่วยชี้แนะด้วยครับ
https://www.tumblr.com/reblog/130343006646/ZyKtEdv7<< ใส่รูปไม่เป็นเลยต้องทำลิงค์แบบนี้แทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2015, 11:58:25 PM โดย Aotzo »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ปลายเข็มเเค่งอนิดเดียวเส้นมันก็บานเเล้วครับ ผมเคยซ่อมเองโดยใช้ฟุตเหล็กมาคลึงๆกับเข็มเเอร์บรัชให้มันคืนรูปบนพื้นกระจก ก็พอช่วยได้ครับเส้นเป็นปกติประหยัดเงินค่าซื้อเข็มใหม่
เเต่ต้องใจเย็นมากๆนะครับ  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2015, 04:43:59 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ Aotzo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณมากเลยคับคุณgon pumjorn ของผมเข็มมันปลายมันบางมากคับ เบอร์ 0.15 ใช้ครั้งแรกก็เป็นแบบนี้เลย คิดหนักมากครับว่าถ้าซื้อใหม่มันจะเป็นแบบนี้อีกหรือปล่าว