ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ เริ่มทำสี + ซื้อโมจีน  (อ่าน 1695 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakurasoko

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามครับ เริ่มทำสี + ซื้อโมจีน
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 08:23:12 PM »
คือผมเริ่มสะสมกันดั้มมาสักพักนึงแล้ว จะเป็นพวก 1/100 MG ของ Bandai ที่นี้เริ่มเกิดอยากลองทำสีดูครับอยากเริ่มจากสีกระป๋องก่อน (Air Brush ก้อยากซื้อนะครับแนะนำผมมาด้วยจะดีมากเลยเอาเป็นระดับกลางๆสัก 5000-6000) ทีนี้จะเอากันดั้มที่มีอยู่มาทำเลยก้เสียดาย เลยอยากให้แนะนำโมจีนสัก 2-3 ตัวมาลองสักหน่อยอยากทราบว่าจะเลือกซื้อยี่ห้ออะไรดีครับ พวกตัวที่ทำออกมาดีๆหน่อยของค่ายโมจีนอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Re: สอบถามครับ เริ่มทำสี + ซื้อโมจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 01:37:33 AM »
ลองอ่านในหัวข้อ แกะกล่องลองต่อสิครับ ส่วน แอร์บรัช ก้อหัวข้อ เทคนิคเลย เห็นมียกชุด ไม่แพงเลย