ผู้เขียน หัวข้อ: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิพี่ใหญ่ SD Musha Hyaku Shiki  (อ่าน 5651 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิพี่ใหญ่ SD Musha Hyaku Shiki

สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอนำโมตัวล่าสุดที่ทำสีเสร็จมาลงครับ
กับ SD Musha Hyaku Shiki และน้องๆ

ที่ไปอ่านประวัติของมุฉะเฮียกคุชิกิในวิกิมา
Hyaku Shiki เป็นลูกชายคนโตของ Hyaku no Shin
ชื่อของเขามีความหมายว่า เป็นนักรบที่ดีที่สุดในหนึ่งร้อยคน
หลังจากที่พ่อของเขาจากโลกนี้ไป ได้มาอยู่ และคอยเป็นองค์รักษ์ให้กับ Shodai Shogundam
Hyaku Shiki และน้องชาย Hyakkimaru ได้รับมอบหมายให้สืบความลับของ Yami Koutei

Link http://gundam.wikia.com/wiki/SD_Sengokuden_Musha_Shichinin_Shuu_Hen

ที่อ่านๆมาก็เข้าใจประมาณนี้ผิดถูกขออภัยครับ >0<

สามพี่น้องชิกิ

งานนี้ทำสีเสร็จช่วงๆสองอาทิตย์ที่แล้วครับ
ทำเสร็จพร้อมๆกันสามตัวเลย อากาศเป็นใจมากๆ แต่มาช่วงๆนี้อากาศไม่เป็นใจ
ฝนตกหนักถล่มถลาย ผมป่วยเลยครับ 5555

ตามประวัติในการ์ตูนเจ้ามุฉะชิกิจะมีน้องชายหนึ่งคนครับ
แต่จังหวะพอดีผมจึงทำเพิ่มอีกหนึ่งให้เป็นสามพี่น้องไปเลย (ฮา)

ภาพมุมต่างๆครับ

ขยับได้ตามแบบเอสดี เอสดี อิอิ

ถ่ายรูปหมู่สามพี่น้อง

Musha Hyaku Shiki, Hyakkimaru, Kunoichi Shiki

พากันไปทำภารกิจ

เจอกับพี่น้องอีกคู่ มุฉะกันดั้ม และโนมารุ

เทียบกับ Shiki จากซีรีย์ G-Gen

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
Re: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิพี่ใหญ่ SD Musha Hyaku Shiki
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 12:53:28 PM »
สามนินจาของโคโนฮะ  :iconlol:

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
Re: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิพี่ใหญ่ SD Musha Hyaku Shiki
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:28:50 PM »
น่ารัก มุ้งมิ้ง เช่นเคย สวยครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:45:15 PM »
หน้าผาก้ป็นประกายทอง สวยเด้งน่ารักครับ งานมีเอกลักษณ์เเละเเนวทางดีครับ  :icongift:

ออฟไลน์ noparahc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 02:24:37 PM »
ชอบมากครับทั้ง SD และประวัติด้วย

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 03:11:45 PM »
น่ารักมากครับตัวเล็กดีสีสวยมากครับนับถือ :icongift: :icongift: :icongift:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 04:56:28 PM »
สวยงามเเถมน่ารักอีก :iconlove:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 06:08:21 PM »
สามนินจาของโคโนฮะ  :iconlol:

นี้เลยครับนินจาหัวหน้าทีม อิอิ

หน้าผาก้ป็นประกายทอง สวยเด้งน่ารักครับ งานมีเอกลักษณ์เเละเเนวทางดีครับ  :icongift:
ขอบคุณครับคุณกร  :iconwish: :iconwish:
หน้าผากเอาเป็นสีโครเมียมเดิมเลยครับผม เงาสะทอนกว่าส่วนอื่นๆเลย  :iconcryjoy:

น่ารัก มุ้งมิ้ง เช่นเคย สวยครับ

ชอบมากครับทั้ง SD และประวัติด้วย

น่ารักมากครับตัวเล็กดีสีสวยมากครับนับถือ :icongift: :icongift: :icongift:

สวยงามเเถมน่ารักอีก :iconlove:

ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับผม
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 07:20:20 PM »
เจ้าขาวนี่นึกถึง โทบิคาเงะ เลย

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 10:37:11 PM »
แล้วแม่ ชิกิ เป็นใครคร้าบ  :iconlol:

แล้วหุ่นมันมีลูกยังไงหว่า  :icondizzy:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 11:12:26 PM »
งานสวยน่ารัก เช่นเคยครับ เก็บงานสวยมากครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2015, 01:35:16 PM »
เจ้าขาวนี่นึกถึง โทบิคาเงะ เลย

(ฮา) มีคนทักเหมือนกันเลยครับ อิอิ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ผมลองไปหาดูในยูทูปมา โทบิคาเงะอย่างเท่ห์ จำได้เหมือนเคยเห็นหุ่นตอนเด็กๆครับชอบมาก

แล้วแม่ ชิกิ เป็นใครคร้าบ  :iconlol:

แล้วหุ่นมันมีลูกยังไงหว่า  :icondizzy:
อยากเห็นครอบครัวของชิกิเหมือนกันครับ ดูท่าจะเป็นครอบครัวใหญ่ 555 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

น้องเล็กชิกิ เป็นน้องสาวที่ผลัดพรากจากกันมานานของครอบครัวชิกิครับ อิอิ (พึ่งคิดเมื่อตะกี้เลยครับผม >0<)

พวกกันดั้มซามูไรอาจเกิดจากกระบอกไม้ไผ่ก็เป็นได้นะครับ (ฮา) :iconlol:

งานสวยน่ารัก เช่นเคยครับ เก็บงานสวยมากครับ
ขอบคุณครับผม  :iconwish:

----------------

ทองสวยดีครับ เข้ากับชิกิดี

งานเล็กแต่เนี๊ยบเหมือนเดิมครับ  :iconvsign:

ขอบคุณครับผม >0<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2015, 12:25:11 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 10:56:56 PM »
ทองสวยดีครับ เข้ากับชิกิดี

งานเล็กแต่เนี๊ยบเหมือนเดิมครับ  :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/