ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง PG  (อ่าน 3456 ครั้ง)

ออฟไลน์ AddKeroro

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
สอบถามเรื่อง PG
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 05:31:28 PM »
คือเดือนหน้าจะไปญี่ปุ่น จะซื้อ PG RX78-2, PG ZaKu, PG RX 78-GP01 รวม 3 กล่อง เลยจะสอบถามว่า
1. ทั้งสามกล่อง หิ้วขึ้นเครื่องได้ไหมครับมสามารถใส่ในคาบินได้หรือป่าว แบบว่าผมกับเพื่อนถือขึ้นคนละกล่อง อีกกล่องโหลดใต้เครื่อง
2. ในสนามบินนาริตะ เพื่อนมีเพื่อนในบอร์ดแนะนำว่ามีกล่องไปรษณีย์ สามารถใส่กันพลาได้แต่ไม่ในใจว่าจะมีใหญ่พอสำหรับ PG หรือป่าวเพื่อเคยมีใครทำ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ ขอบคุณ..... :iconsmile:

ออฟไลน์ Net2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
Re: สอบถามเรื่อง PG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 05:49:22 PM »
PG rx-78, zaku แพคลงกระเป๋าก็ได้เพราะกล่องไม่หนา
PG GP01 กล่องหนามากขึ้นเครื่องไปฝากให้แอร์เค้าเอาไปเก็บให้ตอนเครื่องลงเค้าจะเอามาคืนให้
ที่สนามบินกล่องใหญ่ที่สุดใส่ PG ไม่ได้ครับเพราะกล่อง PG มันยาวจะใส่ได้ก็ MG 2กล่องใหญ่

ออฟไลน์ hearmee

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 07:28:48 PM »
เคยแพ็ค sazabi ver. ka กับ nu gundam ver. ka กับของเล่นกล่องเล็กๆ รวมกัน
โดยซื้อที่ yodobashi เค้าห่อรวมกันในแผ่นกันกระแทกให้อีกชั้น ใส่ถุงกระดาษ กะจะหิ้วขึ้นเครื่อง
ไปถึงสนามบินคันไซ (นั่งแอร์เอเซีย) เจ้าหน้าที่วัดขนาดถุงแล้ว เกินขนาดที่จะไว้ในช่องบนศีรษะเหนือที่นั่ง เค้าก็จะยืนยันไม่ให้หิ้วขึ้นเครื่อง
เลยเดินไปที่เคาท์เตอร์บรรจุกล่องใกล้ๆ ช่องเช็คอิน วัดขนาดแล้ว ต้องกล่องใหญ่สุด จำได้ว่าค่าเสียหายประมาณ 600 เยน เค้าซีลให้อย่างดี
โหลดใต้เครื่องมาโลดครับ ... ก็สบายดี ไม่ต้องหิ้วขึ้นเครื่อง ตอนรับของที่ดอนเมือง ก็ไม่บุบสลายนะครับ

ออฟไลน์ AddKeroro

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 11:48:50 PM »
ขอบคุณทุกคำตอบครับ :iconvsign: :iconlove:

ออฟไลน์ hearmee

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 05:45:57 PM »
ถ้าไปกลับมาแล้ว รบกวนบอกด้วยนะครับ ว่าแพ็คลงกล่อง ลงกระเป๋า หรือหิ้วขึ้นเครื่อง เพราะกะว่าจะไปหิ้ว PG 2 ตัวแรกกลับมาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Groupkub

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 07:09:58 PM »
ล่าสุดผมไป จัด pg unicorn กับ pg strike freedom มาครับ

ไม่สามารถจริงๆครับ ต้องยอมสละกล่องยูนิคอรน(เอามาแต่แผงจะประมาณครึ่งกระเป๋าเดินทางขนาดกลาง) แล้วเอา pg strike freedom แพ็คลังโหลดเอาครับ จะใส่ลังโหลดทั้งสองตัวก็ต้องใช้ลังใหญ่มากๆ หิ้วขึ้นรถไฟไปสนามบินลำบาก

แต่ถ้าสามตัวที่ว่ามาข้างบน ใส่ลังกระดาษขนาดใหญ่สุดอาจจะพอไหวครับ แต่จะตกเป็นเป้าให้ตรวจตอนจะผ่านประตูออกจากสนามบินบ้านเรามากครับ

ปล. ผมเห็นคนหิ้วไนติงเกลขึ้นเครื่อง ใส่ช่องเก็บของได้ครับ แต่ gp01 นี่กล่องอ้วนอาจไม่ได้ครับ