ผู้เขียน หัวข้อ: ลบรอยตัดเส้น panel line จาก ปากกา Staedtler 0.05 ไม่ออกครับ  (อ่าน 2516 ครั้ง)

ออฟไลน์ amazingnutmegX17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีเมื่อเดือนก่อนได้ตัดเส้น hg ตัวนึงด้วยปากกา Staedtler 0.05 เเล้วพอวันนี้จะรื้อทำสี เลยจะลบรอยตัดเส้นเดิม ผลปรากฎว่า ลบไม่ออกครับ...(ตอนนี้ได้ใช้mr.hooby thinner,X20,รอนสัน,เเอลกกอฮอล์,สเตคลีน,ยางลบ ยังลบไม่ออกเลยครับ :iconfreak: ) เลยอยากจะทราบว่ามีวิธีอะไรที่จะลบรอยตัดเส้นของ ปากกา Staedtler 0.05 (ที่เเห้งไปเเล้ว) ได้บ้างอะครับ (ยังไม่ไดลอง X20-A กับ gundam marker remover)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ลบรอยตัดเส้น panel line จาก ปากกา Staedtler 0.05 ไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2015, 11:58:46 PM »
ถ้าจะเอามาทำสี ก็ไม่ต้องลบเส้นเดิมออกก็ได้ครับ พ่นสีรองพื้นทับไปได้เลย

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: ลบรอยตัดเส้น panel line จาก ปากกา Staedtler 0.05 ไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 01:23:03 PM »
ถ้าจะเอามาทำสี ก็ไม่ต้องลบเส้นเดิมออกก็ได้ครับ พ่นสีรองพื้นทับไปได้เลย

ใช่ครับ พ่นทับเลยก็ได้ แต่ผมเคยใช้ยางลมหมึกโบราณสีฟ้าๆ ถูๆๆๆ ก็ออกนะคับ แต่โมเป็นรอยหน่อยๆ 55555