ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเกี่ยวกับหลังการเลื่อยโมอะครับ  (อ่าน 1778 ครั้ง)

ออฟไลน์ amazingnutmegX17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
1.มีวิธีการตกเเต่งเเผลโมจากโดนเลื่อยอย่างไรบ้างครับ
2.เเล้วเนื้อพลาสติกที่ถูกเลื่อยเฉือนออกไป ใช้วิธีเติมเเต่งกันยังไงบ้างครับ
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: มีคำถามเกี่ยวกับหลังการเลื่อยโมอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 06:55:34 PM »
ทั่วๆไป ก็ขัดแต่งด้วยกระดาษทรายเนี่ยแหละครับ อุดรูด้วยพุตตี้ คร่าวๆประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
Re: มีคำถามเกี่ยวกับหลังการเลื่อยโมอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 01:15:30 PM »
ผมเลื่อยแล้วตะไบละเอียดครับ แล้วค่อยใช้กระดาษทราบขัดอีกที ขึ้นอยู่กับว่าจะตัดไปทำอะไรครับ