ผู้เขียน หัวข้อ: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องเล็ก SD Kunoichi Shiki  (อ่าน 4790 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องเล็ก SD Kunoichi Shiki

สวัสดีทุกๆท่านครับ วันนี้ขอนำน้องคนเล็กของ พี่น้องชิกิมาลงครับ
กับ ชิกิน้องเล็ก SD Kunoichi Shiki

ประวัติของเธอไม่มีใครทราบที่มาแต่อย่างใด รู้แต่ว่าเธอเป็นน้องสาวคนเล็กของพี่น้องชิกิ
ที่พลัดพรากจากกันตั้งแต่ยังเป็นเด็กๆ ??? (เธอบอกมาแบบนั้น)

จุดเริ่มต้นของพี่น้องชิกิ เริ่มจากที่หัดมาต่อพวกเอสดีซามูไรตัวน้อยๆครับ
พอเก็บพวกมุฉะกันดั้ม ก็เห็นว่ายังมีเพือนๆกันอีก 6 คน รวมกันเป็นเจ็ดซามูไร
ต่อมายังมีพรรคพวกในกองทัพอีก และยังมีพวกซาคุตาเดียวที่เป็นซามูไรอีก
โอววว เยอะจัง เล่นไปเรื่อยๆมาเจอมุฉะชิกิ โชคดีว่าพออยากได้แล้วมีให้ซื้อ แต่มีมาแค่กล่องเดียว
ถ้าเราอยากได้ให้ครบสองพี่น้อง มุฉะชิกิ เฮียะกิมารุ จึงตัดสินใจก๊อปชิ้นส่วนเพื่อพี่น้อง
และจึงเกิดมาเป็นเธออีกหนึ่งคน น้องสาวคนเล็กของพี่น้องชิกิ คุโนอิจิชิกิ >0<

WIP ก่อนทำเสร็จซักเล็กน้อย

เริ่มต้นต่อ พอก๊อปชิ้นส่วนให้ เฮียะกิมารุเสร็จ ก็ก๊อปอีกชุดให้คุโนอิจิชิกิครับ
ขัดๆ แต่งๆกันอยู่นาน รูตามดฟองอากาศเยอะพอสมควร ;A;

ทำสีไปพร้อมๆกันสามพี่น้อง ไปนานช่วงบังพ่นพอสมควรครับ
ก่อนทำสีก็ ลองวาดๆแล้วระบายสีดู ตั้งใจว่านินจาน้องเล็กอยากให้เป็นสีขาวแบบ Qubeley
แล้วไปนึกถึงอะไรที่เป็นนินจาสาวๆนะ เลยไปนึกถึง
คุโนอิจิ ตัวละครจากเกม Samurai Warriors เอาแนวนี้ก็แล้วกัน >0<

บังๆพ่นๆ พ่นเสร็จก็ตัดเส้น

เรียบร้อยแล้วครับ เอสดีอยู่กันเยอะอบอุ่นดีนะครับ อิอิอิ

ภาพมุมต่างๆ

อาวุธหลักที่ใช้ ดาบคู่สั้นข้าง ยาวข้าง

สามารถถอดเกราะออกได้ เพื่อเพิ่มความเร็วในการเคลื่อนที่

ความไวของเธอจะเพิ่มขึ้นมาอีกได้ถึงสองสามเท่า

กระโจนไปเลย สามพี่น้องชิกิ

รวมเหล่าพี่น้องเอสดี

ถ่ายรูปคู่กับ Hollow MK-II

ทำงานเสร็จแล้วดีใจ ให้พี่น้องเอสดีพากันไชโย

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องเล็ก SD Kunoichi Shiki
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 02:16:32 PM »
งานฝีมือ กันพ่นโหดๆ มาอีกแล้วครับ
งานสวยเช่นเคยครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
Re: [Shiki Trio สามพี่น้องชิกิ] ชิกิน้องเล็ก SD Kunoichi Shiki
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 02:20:00 PM »
งาน SD แต่ไม่เคยง่ายเลยนะครับ
 :iconsmile:
atinatv

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 08:59:12 PM »
สวยมากเลยครับให้อารมณ์เเบบโชกุนเป็นอย่างดี
ปล.ไอดาบยาวอันนึงสั้นอันนึงนี่ถ้าจําไม่ผิดเขาเรียก daisho นะครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2015, 09:03:43 PM »
โทบิคาเงะ มาแล้ว :iconsmile:   ไม่ใช่ล่ะ :iconnasty:

งานเนียบเหมือนเคย เกราะถอดได้ด้วย ตัวเกราะนี่ก็ใช้วิธีก็อปเหมือนกันหรือครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2015, 12:34:55 PM »
Sd expert เลยคนนี้  :icongift: ยกให้เลยครับ

ออฟไลน์ BlackMantra

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 11:20:36 AM »
สวยมากครับ อยากขอเเชร์เทคนิคทำสีลูกตาจัง ผมวาดทีไรเละทุกที :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 07:51:49 PM »
เห็นขั้นตอนการทำแล้ว เล็กๆแต่อย่างโหดจริงๆ  นับถือในความขยันครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 10:31:39 PM »
ก๊อปทั้งตัว บรึ๋ย งานโหดแต่ทำออกมาเรียบร้อยดีจังครับ ผมก็เคยใช้สีโป๊วลองก๊อปชิ้นส่วนดูเหมือนกันแต่ทำออกมาแล้วหน้าตาดูไม่ได้เลย  :iconsoul:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 12:42:26 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับผม
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

งานฝีมือ กันพ่นโหดๆ มาอีกแล้วครับ
งานสวยเช่นเคยครับ
ขอบคุณครับ  :iconwish:

งาน SD แต่ไม่เคยง่ายเลยนะครับ
 :iconsmile:
ครับผม เอสดีตัวน้อยๆ เหมาะกับการต่อเล่นเป็นอย่างยิ่ง  :iconshy2: :iconshy2:

สวยมากเลยครับให้อารมณ์เเบบโชกุนเป็นอย่างดี
ปล.ไอดาบยาวอันนึงสั้นอันนึงนี่ถ้าจําไม่ผิดเขาเรียก daisho นะครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ขอบคุณครับ
โอวว เรียก ไดโช นี้เอง ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ แต่เห็นดาบนี้แล้วชอบมาก  :iconlol: :iconlol:

โทบิคาเงะ มาแล้ว :iconsmile:   ไม่ใช่ล่ะ :iconnasty:

งานเนียบเหมือนเคย เกราะถอดได้ด้วย ตัวเกราะนี่ก็ใช้วิธีก็อปเหมือนกันหรือครับ
ขอบคุณครับผม เจ้าตัวนี้ทุกๆส่วนทำจากสีโป้วเลยครับ ตัวเกราะเองก็ก๊อปเหมือนกันครับผม
ได้เห็นโทบิคาเงะแล้ว คล้ายกันจริงๆครับ (ฮา)  :iconlol:

Sd expert เลยคนนี้  :icongift: ยกให้เลยครับ
ขอบคุณครับคุณกร  :iconwish: :iconwish:ผมโดนความน่ารักของเอสดีแย่งชิงหัวใจไปเต็มๆ อิอิอิ

สวยมากครับ อยากขอเเชร์เทคนิคทำสีลูกตาจัง ผมวาดทีไรเละทุกที :iconwish:
ขอบคุณครับผม
ตอนวาดลูกตา ผมจะวาดลงบนตัวโมตั้งแต่ก่อนทำสีเลยครับ พอวาดได้ตำแหน่งก็เอาเทปบังพ่นติดลอกลายตาที่วาดไว้อีกที
แล้วเอาลายที่ได้มาทาบลงกระดาษ ตัวตาดำผมเอาปากกา Pigma หัว 0.2 ทมดำเอาครับ ก็มีเกินๆไปบ้าง สุดท้ายเอาสีอะครีลิคทาส่วนสีขาวครับผม
ถ้าทำตัวต่อไปจะถ่ายภาพตอนทำตามาครับผม  :iconwish: :iconwish:

เห็นขั้นตอนการทำแล้ว เล็กๆแต่อย่างโหดจริงๆ  นับถือในความขยันครับ
ขอบคุณครับพี่นาโร งานนี้พยายามเต็มที่เลยครับผม
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ก๊อปทั้งตัว บรึ๋ย งานโหดแต่ทำออกมาเรียบร้อยดีจังครับ ผมก็เคยใช้สีโป๊วลองก๊อปชิ้นส่วนดูเหมือนกันแต่ทำออกมาแล้วหน้าตาดูไม่ได้เลย  :iconsoul:
ขอบคุณครับผม  :iconwish: :iconwish:
งานนี้อุดกันนานมากๆเลยครับ โชคดีที่ก๊อปส่วนหัวออกมาไม่เบี้ยว เลยไม่ต้องแก้มากครับผม
แต่ฟองอากาศเยอะจริงๆครับ  :iconcryjoy: