ผู้เขียน หัวข้อ: 1/144 HGBF VGMM-03CF Chaos Lucifer พรมแดนแห่งความสิ้นหวัง จุดสิ้นสุดของแสงสว่าง  (อ่าน 6367 ครั้ง)

ออฟไลน์ beyond755

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
ผลงานสายยำแหลกตัวที่2ครับ รอบแรกทำตัวสายพระเอกไปแล้วรอบนี้ขอเป็นหุ่นที่ดูเป็นตัวร้าย
บ้างละกันโดยยังคงอิงลักษณะกันพลาตามซีรี่ย์ build fighters ไว้เช่นเดิมครับ
งานโดยรวมไม่มีอะไรมากครับตามประสามือใหม่โมเล่นสนุกๆปนขี้เกลียด จริงๆเจ้าตัวนี้
มีโครงการ ออกจากโรงเก็บตั้งแต่ช่วงก่อนกลางปีแต่เนื่องจากความขี้เกลียดกับการดองขนิดที่ว่า
เห็ดเกือบขึ้น ทำให้ลากยาวมาถึงตอนนี้ แถมยังแอบเผางานด้วยสิ ฮา
(ที่ฮากว่าคือตอนตั้งใจจะทำเข้าช่วงฝนตกทุกวันอีกนี่สิเห็ดเกือบขึ้นจริงๆละทีนี้)
ถ้าผิดพลาดประการใดสามารถติชมได้ครับจะได้นำไปพัฒนาลงในตัวต่อๆไป

----------------------------------------------

[youtube]3H1xUN4N3g8[/youtube]

----------------------------------------------

VGMM-03CF [C]hos[F]rontier Lucifer Gundam หรือ Chaos Lucifer

เป็น MS ตัวที่3ของ Frontier project ต่อจาก Brave ที่เป็นตัวที่2ของซีรี่ย์
(โดยซีรี่ย์นี้จะมีทั้งสิ้น5เครื่องเรียงตามลำดับตัวอักษร A-Z) สำหรับChaos Lucifer
นั้นถูกสร้างขึ้นเพื่อใช้ในการต่อสู้ระยะกลางเป็นหลัก โดยมุ่งเน้นไปที่อาวุธจำพวกฟันเนล
ที่มีพลังทำลายสูง ไม่ว่าจะเป็นฟันเนลขนาดใหญ่3ตัวที่ติดตั้งอยู่รอบเครื่อง รวมถึงแบ็คแพ็ค
ที่สามารถถอดออกมาเป็นฟันเนลที่มีบีมเซเบอร์ถึง8เล่มเพื่อใช้ในการโจมตีศัตรุได้

อาวุธที่ติดตั้ง
บีมเซเบอร์ X 2 ติดตั้งไว้ที่ต้นขาซ้าย
บีมเซเบอร์ X8 ติดตั้งอยู่ที่แบ็คแพ็ค
บีมเซเบอร์ X 7 ติดตั้งอยู่ที่ฟันเนลทั้ง3ตัว
ปืนใหญ่เมก้าพาติเคิล X3 ที่ฟันเนลข้างลำตัว
บีมไลเฟิ่ล X2 ที่แบ้คแพ็ค

อาวุธพิเศษ
- หอกGungnir หอกสีแดฝที่ถูกเคลือบไว้ด้วยอนุภาคPlavskyเข้มข้น สามารถแทงหรือตัดสิ่งต่างๆได้อย่างง่ายดาย
- ดาบBalmung ดาบสัน้สีแดงมีลักษณะแบบเดียวกับหอก

-----------------------------------------------

สภาดั้งเดิมครับ เครดิตภาพกล่องบุหรี่ที่ทุกคนก็รู้ว่าใคร เอ้ย http://dalong.net/

มาดูในส่วนของโมกันบ้าง มุมต่างๆโดยรวมครับ

รายละเอียดต่างๆ ถึงมันจะไม่ค่อยมีก็เถอะ(ฮา)

โพสท่าเล็กน้อย เจ้านี่โดยรวมแล้วน้ำหนักค่อนข้างมากกับ
ติดของเยอะไปเลยขยับไม่ค่อยได้ต้องขออภัยด้วยเน้อ

บีมเซเบอร์ที่ต้นขาซ้ายสามารถดึงออกมาได้

หอกกับดาบที่ใช้เป็นอาวุธหลักในการต่อสู้ระยะประชิด

แอ็กชั่นกันเล็กน้อย

ปืนใหญ่เมก้าพาติเคิลที่ติดตั้งอยู่ที่ฟันเนล

บีมไรเพิ่ลโหมด

แบ็คแพ็คที่ได้รับมาจากGaeonสามารถกางเป็น
มือขนาดใหญ่เพื่อใช้ในการโจมตีหรือป้องกันได้

มือสามารถถอดแยกออกมาเป็นฟันเนลได้
"ฟันเนล วอร์"

โหมดจู่โจมจะกลายเป้นฟันเนลขนาดใหญ่ที่มีบีมเซเบอร์ถึง6เล่ม

ฟันเนลที่ติดตั้งอยู่บริเวนรอบตัวทั้ง3

FULL BURST!!

-----------------------------

สำหรับการทำงานกับเจ้าตัวนี้ก็ไม่มีอะไรมากเนื่องจากชิ้นส่วนส่วนมากสามารถ
นำมาเสียบๆรวมๆกันได้อยู่แล้ว จะมีต้องโมเล็กน้อยก้ตรงเข่ากับชิ้นส่วนของพวกLBX
นี่แหละส่วนวิธีทำก็ไม่มีอะไรมากครับอีโป๊ะกับกาวช้างล้วนๆ.......
ส่วนคู่สีตอนแรกคิดอยู่ว่าจะเล่นคู่ไหนให้เป็นตัวร้ายดี(กะว่าจะเล่นดำ-แดง)
แต่ไปๆมาๆไปสะดุดกับคู่สีของครอสโบนกันดั้มX-2เลยจบลงด้วยคู่ดำ-ม่วงนี่แหละ

ถ่ายเล่นจนลืมไปแล้วว่าเจ้าหมอนี่มันยืนได้ ฮา

สีที่ใช้
ลองพื้น - ดำเบอร์1500 Mr.Color
สีดำ(น้ำเงิน) - 326 Mr.Color
ม่วง - 67 Mr.Color
สีแดง - เครียแดง 47 Mr.Color
สีโครง - สตาร์ ไบคร์ ไอร่อน ของไกอา
จบด้วยเครียด้านของ Mr.Color

จบละครับขอบคุณที่ติดตามครับ ติยมประการใดได้ตามสะดวกครับ
ไว้พบกันใหม่โอกาศหน้าขอบคุรครับ ^ ^

ปล.อยากไปเที่ยวงานกันพลาexpro2015บ้างจังไม่รู้มีเวลาว่างไปไหมเนี้ย

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
สีสวย เรียบเนียน คมมากครับ  สีออกโทน ม่วง นี่ ชอบเลย

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
งานอลังการมาก คู่สีก็สวยลงตัว สุดยอดไอเดีย
โมสายโหดชอบมากๆ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
สวยสุดยอดเลยครับ

คู่สวยมากเข้ากันสุดๆ เอาBackpackมายำกันได้เข้ากันมาก

ถ่านรูปก็สวย

ชมอะไรไม่ค่อยออกเพราะ อึ้งมากครับ งานอลังการมาก 5555
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ zoloji

• **
  • Like: 2
แบบเปิดเซเบอร์เต็มนี่เท่มากครับ :iconwish: ส่วนคู่สีนี้ผมว่าไครๆก็ชอบนะ(ผมเองก็ชอบ) :iconnosebleed:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
โมได้สวยงามมาก+คู่สีก็ดูดีมากครับ  :iconwish:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ KanekiKen

• Like: 1
  • Believe in yourself
สวยมากครับสีชอบสีดําอยู่เเล้วดูดุขึ้นมาทันใด
ปล.เห็นหอกเเล้วนึกถึง เอวา เลยครับ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2015, 11:04:44 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
หล่อโฮกกก  :iconwish:

ออฟไลน์ Tomomy

• **
  • Like: 16
สวยมาก งานดีมาก

ออฟไลน์ MarvellRusz

• *
  • Like: 0
  • N/A
ป๊าดดดดด นึกว่า พรีบรรลัย อิอิ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
สีสันสดสวยครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ jason

• คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
สวย งาม อลังการ  :iconwink: :iconwink: :iconwink: :iconwink:

โมดิฟายลงตัว เก็บงานละเอียด คู่สีโหดได้ใจ ภาพงาม :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:
...
สุดยอด
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ถ้าเป็นในการ์ตูน Gundam Build Fighters คงเป็นตัวร้ายที่ฝีมือร้ายกาจตัวนึงเลยทีเดียว   :iconpanic:  :iconpanic:

ปล.เค้าชอบอ่าาาา   :iconjoy:   :iconjoy:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
สีสันเข้ากันกับคาแรกเตอร์พอดีเลย ตัวโกงของแท้ :iconlol:

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
เทพแบบนี้ อยากดู w.i.p จังเลยครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
สุดยอดเลยครับ อลังการงานสร้างจัดเต็มมากๆครับ
สีสวย โมดิฟายลงตัว ขยับถ่ายรูปแอ๊คชั่นเพียบ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconlove:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สวยสด ลงตัวมากครับ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สวยมากครับ โมได้เข้ากันดีเลยครับ

ออฟไลน์ beyond755

• *
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุกๆท่านมากครับ ช่วยให้มีกำลังใจพัฒนาผลงานได้เยอะเลย เอาจริงๆแค่มีคนชอบซักคนผมก็ดีใจละครับ ฮา :iconwinks: :iconwinks:

ส่วนคู่สีนี่สำหรับผมคงไม่มีอะไรดูเป้นตัวร้ายไปมากกว่าดำม่วงแล้วแหละครับ อิอิ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2015, 08:01:29 AM โดย beyond755 »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ทั้งสีทั้งตัวหุ่น นี่มันหุ่นระดับ บอส ชัดๆเลยละ  :iconlol: