ผู้เขียน หัวข้อ: Destiny Ver.MB Resin by Jam W.I.P.1  (อ่าน 6399 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hongsiri

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
Destiny Ver.MB Resin by Jam W.I.P.1
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 11:47:20 AM »
สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อนผมจั้มครับ จบแล้วครับประวัติยาวมาก :iconlike:

ตัวนี้เป็นเรซิ่นตัวที่3 หลังจากเล่นพลาสติกมาซักพัก และได้ลอง resin ขนาด SD สำเร็จไป2ตัวเลยได้ใจอยากลองอะไรยากๆดูมั่ง
หลังจากอยากได้เจ้า Destiny metal build มานานแต่ราคาเจ้าไปไกลแล้วเลยจัดเรซิ่นมาแทน

ดูเป้าหมายของเราไว้สิ มันงดงามแค่ไหน สร้างแรงบันดารใจ

เริ่มจากกล่องก่อนเลย งาน Dreamcast ครับ ใช้โครงในเป็น impulse/sword impulse ค่าตัวประมาณ3k นิดๆครับ

เอามากองรวมกัน นับคร่าวๆน่าจะ200ชิ้นได้  :iconcry:

จับไปนอนในน้ำยาล้างจานเพื่อกำจัดคราบมันก่อน1คืน แล้วเอาแปรงเก่าๆขัดๆ

พอแห้งแล้วก็เอามานำมาแยกส่วนไว้ ตัว แขน ขา แบคแพค อาวุธ จะได้หยิบจับง่ายหน่อย ปาไป2ชม

เริ่มจากตัวก่อน ต่อง่ายๆฟิตพอดี ดีเทลคมดีอย่างไม่น่าเชื่อ เดี๋ยวประกอบเป็นตัวเสร็จค่อยอุดขัดทีเดียวละกัน

จ๊อยกลางลำตัวพี่แกให้เป็นเรซิ่นมา เรซิ่นขบกับเรซิ่นมันก็หลวมสุดๆไปสิ แก้โดยการเอา PC ที่ขนาดพอๆกันมาตัดๆเหลาๆแทน

เรียบร้อยแน่นดี ต้องแน่นๆไว้หน่อยเดี๋ยวแบกแบคแพคไม่ไหว

มาที่ส่วนเอวบ้าง เบ้าล๊อคกระโปรงมันใหญ่กว่าก้านมันจะไปล๊อคอยู่ได้ไง TT

PCหั่นครึ่งยัดเข้าไป เออแน่นพอดีแฮะ

ช่วงเอวส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาอะไร หั่นเหลาเล็กๆน้อยๆ เป็นอันเสร็จ

ไหนลองรวมร่างหน่อยสิ หล่อใช้ได้แฮะ เอวบางร่างใหญ่สงสัยไม่ค่อยกินข้าว

ช่วงแขนใช้โครงในของ impulse นิดเดียวเองใครเอาตัวใหม่ๆมาทำนี่เสียดายแน่ๆ

เกราะต้นแขนบางมากๆ คิดไว้แล้วถ้ามันแน่นว่าห้ามยัดแรงๆ เปาะ!! หักคามือ  :icondizzy:

ทากาวไว้บางๆก่อน ยังไงต้องอัดกาวทั้งแขนแน่ๆถ้าจะ action เพราะแขนหลวมสุดๆแทบทุกข้อเลย

เกราะไหล่ พี่ท่านคิดยังไงเอาคลีบมาไว้ตรงดีเทลบางๆแบบนี้เนี่ย TT

โครงในเกราะไหล่บางมากๆจนใสเลย ถ้ายัดเข้าแกนหัวไหล่แรงๆนี่หักชัว

ตามสไตล์ resin ต้องรูตัน ตันแทบทุกรุเจาะจนเมื่อยมืออะ

ไหล่เสร็จแล้ว ดีเทลคมดีจริงๆ

ไหนลองรวมร่างซักหน่อย หล่อยังกะณเดช   :iconwish:

อีกซักรุป ชักกลัวว่าต่อดิบจะสวยกว่าทำสีเบยแฮะ

จบแล้วครับสำหรับ wip1 โดยรวมคือแน่น หลวม ตัน ปัญหาสามัญของเรซิ่นเลยครับ
พอดีมีเวลาทำแค่วันอาทิตย์วันเดียวฮะ จะพยายามอัพให้ครบทุกอาทิตย์นะครับ
แค่ท่อนบนใช้เวลารวมๆประมาน 8ชม ได้ ใครมีข้อแนะนำหรือติประการใดยินดีรับฟังครับ :D
หวังว่า wip จะมีประโยชน์เติมไฟให้คนที่หมดไฟทำงานหรือผู้ที่คิดจะลองงานเรซิ่นนะครับ มันยากอย่างที่คิดนั่นแหละ555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2015, 12:25:39 PM โดย Hongsiri »

ออฟไลน์ bellder

• *
  • Like: 4
Re: Destiny Ver.MB by Jam W.I.P.1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 11:52:10 AM »
 :iconsoul: รอชมนะครับผม

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: Destiny Ver.MB by Jam W.I.P.1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 11:59:48 AM »
สุุดยอดเลยครับ
ตัวผมเคยผ่านงาน Resin มาบ้าง
เป็นกำลังใจให้ครับ
ติดตามครับ
atinatv

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 12:05:17 PM »
หล่อจริงๆครับ  คมมากเลยอ่ะ  สู้ๆนะ  :iconvsign:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ winnythepooh

• Like: 21
Re: Destiny Ver.MB Resin by Jam W.I.P.1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 12:37:41 PM »
ตอนนี้เห็นงานเรซิ่นต้องขอติดตามครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: Destiny Ver.MB Resin by Jam W.I.P.1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 02:43:23 PM »
ดีเทลหล่อมมาคมดีเหลือเกิน แต่พวก conversion part แบบนี้ทิ้งไว้นานๆมีโอกาศง่อยครับ jointมันรับน้ำหนักเรซิ่นไม่อยู่ ทำตอนนี้พยายามทำให้แน่นๆไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 03:11:05 PM »
รอชมอีกหนึ่งงานครับ

ออฟไลน์ ultracheng

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 04:26:58 PM »
 :iconsmile:
หล่อจิง
รอชมครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 06:02:56 PM »
ขอขอบคุณทุกแรงเชียร์แรงแช่งนะครับ

สุุดยอดเลยครับ
ตัวผมเคยผ่านงาน Resin มาบ้าง
เป็นกำลังใจให้ครับ
ติดตามครับ
ก่อนจะเริ่ม resin ตัวแรกผมก็สูบวิธีจากเจ้า Methuss คุณ avichi นั่นแหละครับ :D

ดีเทลหล่อมมาคมดีเหลือเกิน แต่พวก conversion part แบบนี้ทิ้งไว้นานๆมีโอกาศง่อยครับ jointมันรับน้ำหนักเรซิ่นไม่อยู่ ทำตอนนี้พยายามทำให้แน่นๆไว้ก่อนครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ดูทรงละน่าจะยืนเองไม่ไหวขึ้น action base ชัวๆครับ

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:05:01 PM »
ได้แต่ชมอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ กลัวทำเสร็จ จะไข้ขึ้นครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 08:45:32 PM »
เห็นแล้วท่าทางเหนื่อย

ของจริงมันหลังพ่นสีรองพื้นไปแล้วครับ  ตะขบ ตะเข็บ รอยแผลเป็นต่างๆจะผุดขึ้นโชว์มาเลย

เป็นกำลังใจให้ครับ  :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ noparuj

• Like: 30
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 09:44:32 PM »

ของจริงมันหลังพ่นสีรองพื้นไปแล้วครับ  ตะขบ ตะเข็บ รอยแผลเป็นต่างๆจะผุดขึ้นโชว์มาเลย

เป็นกำลังใจให้ครับ  :iconvsign:
เหอๆๆๆ ของจริงคือ หลังจากนี้ :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 09:57:21 PM »

เหอๆๆๆ ของจริงคือ หลังจากนี้ :iconcryjoy:

ทำใจไว้แล้วล่ะครับขนาด sd fss ตัวจิ๋วๆที่เคยทำยังอุดแทบทุกชิ้นเลย สู้ๆนะ บอกตัวเองT_T

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 05:23:42 PM »
สวยครับผมอยากเห็นตอนทําสีเเล้วสิครับไม่รู้ว่าจะงามขนาดไหนนะครับ (ฮา)
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance