ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามครับ -ล้างสี resin  (อ่าน 2449 ครั้ง)

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
ขอสอบถามครับ -ล้างสี resin
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 02:13:57 PM »
ขอบสอบทามครับว่ามีใครเคยเอา resin จุ๋มไปใน Thinner บ้างหรือปล่าวครับ
ผมอยากจะล้างสีออกแต่กลัวมันกัด Resin เหมือน plastic อะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
atinatv

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • *
  • Like: 57
Re: ขอสอบถามครับ -ล้างสี resin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 03:04:17 PM »
ของผมถ้าจะล้างสีแช่ทินเนอร์เลยครับ
ไม่กัดเรซิ่นแต่กัดพวกพุดตี้ ทินเนออะไรได้หมดทินเนอก่อสร้างจะดีมากเพราะไม่แพงเนื่องจากต้องล้างสองสามรอบถึงจะขาวจั๊ว

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
Re: ขอสอบถามครับ -ล้างสี resin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 03:08:26 PM »
ขอบคุณคุณ a ครับ
atinatv

ออฟไลน์ wsarun

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
  • RakHobby
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 05:20:42 PM »
เรซิ่นแช่ทินเนอร์ได้ครับ แต่บางครั้งก็โดนกัดได้เหมือนกัน น่าจะขึ้นกับส่วนผสมของผู้ผลิตแต่ละเจ้า ถ้าให้ชัวร์แช่น้ำมันเบรกดีกว่าครับ