ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง mark setter หน่อยครับ  (อ่าน 1718 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandsorn

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอคำแนะนำเรื่อง mark setter หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 09:02:20 PM »
ขอสอบถามหน่อยครับ ธรรมดา mark setter จะเหนียวข้นคล้ายๆกาวรึเปล่าครับเพราะไปดูในรีวิวการใช้มันดูเหนียวๆ แต่ของผมเขย่า(ที่ร้านบอกมาว่าให้เขย่าก่อนใช้ไม่งั้นจะตกตะกอน)พอลองทาบนโมปุ๊ปมันเป็นนำเหลวๆเลยอะครับ
 :iconpanic:ผมเลยสงสัยว่าmark setter ของผมมันเสียรึเปล่าครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ noparuj

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 30
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง mark setter หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 05:42:00 PM »
ไม่เหนียวครับ จะออกใสๆ มารค เซตเตอร์ เหมาะ ดีคอลเก่า หมดสภาพกาว มารคซอฟเตอร์ใช้ กะ ดีคอลติดบนผิวโค้ง

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง mark setter หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 06:46:58 PM »
เหลวเป้นน้ำครับ  เอาไปทาจุดที่จะติดดีคอล แล้วเอาดีคอลแปะแล้วเอาคัตตอนบัตปัดบนดีคอลรีดน้ำยาออกให้เหลือดีคอลแปะเรียบติดสนิทครับ

ถ้ากาวหมดสภาพมากๆก็ทาแล้วเอาดีคอลแปะลงไปเลยรอแห้งเองตามธรรมชาติ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 10:03:14 AM »
สอบถามเรื่อง Mark Fit กับ Mark Fit Strong ของ Tamiya หน่อยครับ
ว่ามันเป็นยังไง ใช้ดีรึป่าว หาข้อมูล 2 ตัวนี้ไม่ค่อยมีรีวิวเลยครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)