ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง สี ครับ  (อ่าน 2329 ครั้ง)

ออฟไลน์ sumryibb

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
สอบถามเรื่อง สี ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 10:24:13 AM »
  ผมซื้อโมเดล Kawazaki  มอไซ มาครับ แล้วในใบต่อ แนะนำให้ใช้สีของ Tamiya
พอ ไปหาตามเบอร์สีแล้วนั้น มันมีทั้ง อคิริค และ อีนาเมล ผมควรซื้อแบบไหนครับ
      ทินเนอร์ ที่ใช้ของ ทามิย่า แต่ละแบบ ควรผสม อัตรา่สวนยังไงครับ พอดีพ่นแต่ แลคเกอ จะเป็นแบบ 2:1
ขอบคุณครับ  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: สอบถามเรื่อง สี ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 08:08:21 AM »
สีทั้งสองตัวของทามิย่าพ่นยากครับ เเนะนำให้ใช้สีแลคเกอร์เหมือนเดิมนะละ แต่หาเฉดสีที่ใกล้เคียงกันก็พอครับ จะได้ไม่ลำบากมากนะ