ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ด้วยครับผมไม่รู้จะไปถามที่ไหน เรื่อง การติดดีคอล กับยางรถครับ  (อ่าน 2596 ครั้ง)

ออฟไลน์ nogo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมติดดีคอล กับพวกยางรถไม่เป็นอะครับ ไม่ทราบว่ามันมีวิธีติดยังไง

ออฟไลน์ Polar bear

• Verified User
  • *
หมายถึงรูปลอกยี่ห้อยางที่มากับโมรถแข่งของ Tamiya ใช่ไหมครับ

ประกอบยางเข้ากับล้อก่อน เพราะถ้าติดรูปลอกแล้วยัด  รูปลอกอาจแตกได้
พ่นเคลียร์มันบางๆ บนยางเพื่อให้รูปลอกติดง่าย
ตัดกระดาษรูปลอกให้ด้าน'หลัง' (ด้านที่กลับด้านในกระจก)วางบนตำแหน่งที่ต้องการบนล้อ เล็งดีๆ นะครับ มันโค้ง กะยาก
แล้วเอามือเปียกน้ำพรมบนกระดาษรองรูปลอก รูปลอกจะร่อนออกจากกระดาษ ติดลงบนยางอย่างง่ายดาย
ซับน้ำส่วนเกิน  ทิ้งให้แห้ง 24 ชม. พ่นเคลียร์ด้านบางๆ ทับที่รูปลอก  อย่าให้ไปโดนกระทะล้อล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2015, 06:07:38 PM โดย Polar bear »

ออฟไลน์ nogo

• *
Polar bear ใช่ครับ เดี๋ยวจะลองทำตามดูครับได้ผลยังไงจะมาแจ้ง ขอบคุณมากๆครับ ผมหมดปัญญาจริงๆ