ผู้เขียน หัวข้อ: BB 107 Gundam Dai Koutei เทพเจ้ามาแล้วววว!!  (อ่าน 3764 ครั้ง)

ออฟไลน์ rogi17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
BB 107 Gundam Dai Koutei เทพเจ้ามาแล้วววว!!
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 09:15:56 AM »
หลังจากทั้ง9คนเจอกันก้ปลุกเทพเจ้าได้สำเร็จไดโคเทเป็นตัวสุดท้ายของภาคนี้ ตัวงานมีขนาดใหญ่แยกสีมาอยู่ในเกณฑ์ดี มีชิ้นโกรอิน เดอะ ดาร์คด้วย ชิ้นที่เป็นสีเหลืองทำจากวัสดุนิ่มๆคล้ายซอฟไวนีล ตรงหน้าผากเปิดฝาเอา สัญลักษณ์ของแต่ละกลุามมาใส่ได้ แต่น่าเสียดายที่ ทำมาแต่ฝั่งเทพ ฝั่งมารไม่ได้ทำออกมา

นอกจากนี้เรายังเอาวุธของทั้งสามกลุ่ม มาใส่กับตัวไดโคเทได้ด้วย แบ่งได้ตามนี้ครับ

เครดิตรูปบางส่วนจากเว็บต่างประเทศครับ

จบภาคละครับ

ขอบคุณที่รับชม

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: BB 107 Gundam Dai Koutei เทพเจ้ามาแล้วววว!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2015, 12:23:13 PM »
จากขนาดปีกแล้ว น่าจะกินพื้นที่วางสุดๆ