ผู้เขียน หัวข้อ: (หัดโม) GND-001/HS-AS D.Aviation Exia Gundam  (อ่าน 8815 ครั้ง)

ออฟไลน์ deary

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
(หัดโม) GND-001/HS-AS D.Aviation Exia Gundam
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 04:41:45 PM »
GND-001/HS-AS   D.Aviation Exia Gundam

กันพลาตัวนี้ใช้พื้นฐานมาจาก avalanche exia และ amazing exia  ในการดัดแปลง
ระบบเด่นๆของเจ้านี่คือ Aviation System ซึ่งเกิดจากการใช้ระบบขับเคลื่อนอวาแลนช์  ซึ่งเป็นระบบขับเคลื่อนเสริมของกันดั้มเอกเซีย ร่วมกับการติดตั้ง แบ็คแพค Lightning Back Weapon System   ทำให้สามารถเพิ่มอนุภาคในการเร่งความเร็ว และการใช้ระบบ trans-am ได้นานขึ้น รวมถึงสามารถใช้ Aviation mode แปลงร่างเป็นยานบินได้

Exia ก่อนที่จะติดตั้ง Lightning Back Weapon System

GN drive ด้านหลังเปลี่ยนจากทรงกรวยเป็นduo thruster เพื่อให้เชื่อมต่อกับแบคแพคได้ 

ดูๆไปมันไม่ค่อยสมส่วนไงไม่รู้ :iconpale:

ยาน Lightning Back Weapon System มาแล้วเตรียมรวมร่าง

รวมร่างงงงง

ค่อยดูเท่ขึ้นมาหน่อย :iconlol:

ไม่ได้จัดท่าแอคชั่นเลยครับ กลัวกาวหลุด สีถลอก  :iconcry:

ทีเด็ด!! Aviation mode แปลงร่างเป็นยานบิน

ผมภูมิใจกับร่างยานบินนี่จริงๆครับ เท่จริงๆ น้ำตาจะไหล :iconcryjoy:

D.AVIATION EXIA  เป็นกันพลาที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากอนิเมชั่นเรื่อง gundam build fighters try ครับ
เนื่องจากภาคนี้มีโชว์การแปลงร่างของกันพลาแปลกๆเยอะ เลยคิดว่าเราน่าจะลองทำกันดั้มที่แปลงร่างได้สักครั้ง
   อันที่จริงงานนี้ทำเสร็จนานแล้วเพิ่งจะได้เอาออกมาถ่ายรูปโชว์
สำหรับผมเจ้านี่ถือเป็นงานชิ้นใหญ่เลยเพราะไม่เคยโมกันพลาแบบนี้มาก่อน เจ้าตัวนี้ผมใช้เวลาทำ6เดือนได้ ที่ช้าเพราะต้องทยอยสั่งของเดือนละนิดเดือนละหน่อย ลองผิดลองถูกทำของพังมาเยอะ

จริงๆแล้วผมทำ2ตัวเลยเพื่อโชว์ทั้ง2ร่างพร้อมกัน555+ :iconlol:

หมดตัวไปเยอะครับงานนี้ :icondisapp:

นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตผมด้วยที่ได้เข้ารวมงาน GBWC 2015 ท่านที่ไปงานคงได้เห็นผ่านๆตามามั่งแล้ว

สำหรับผมนี่เป็นงานที่ผมภาคภูมิใจที่สุด ถึงงานจะไม่เนียนสักเท่าไร แต่ผมก็ชอบมันมาก ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2015, 04:53:04 PM โดย deary »

ออฟไลน์ zoloji

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: (หัดโม) GND-001/HS-AS D.Aviation Exia Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 05:38:08 PM »
สวยมาก เท่สุดๆ โดยเฉพาะร่างยานดูดีกว่าร่างหุ่นอีก(พอไม่ติดแพ็คแล้วมันดูขาดๆจิงๆ) :iconwish: แถมยังทำตั้ง2ตัว  :iconwink:
เสียดายที่แอ็คชั่นไม่ได้ :iconcryout:

• *
Re: (หัดโม) GND-001/HS-AS D.Aviation Exia Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 06:05:49 PM »
สวยมาก เท่สุดๆ โดยเฉพาะร่างยานดูดีกว่าร่างหุ่นอีก(พอไม่ติดแพ็คแล้วมันดูขาดๆจิงๆ) :iconwish: แถมยังทำตั้ง2ตัว  :iconwink:
เสียดายที่แอ็คชั่นไม่ได้ :iconcryout:
ขอบคุณครับ เอาจริงๆแอคชั่นท่าไหนไม่ก็ไม่เท่หรอก555+ ยืนทื่อๆแบบนี้ดูดีสุด

ออฟไลน์ vardant

• **
  • Like: 1
    • My Blog
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 07:24:49 PM »
ไม่ติด Lightning  แล้วดูมี balance มากกว่านะครับ (ชอบเป็นการส่วนตัว)
โมให้เปลี่ยนโหมดเป็น MA ติด pack ได้ก็สุดยอดไปเลย ที่เด็ดกว่าคือ ทำ2 ตัว  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:15:18 PM »
โมได้ดูน่าสนุกดีครับ เข้ากันมากๆ คู่สีก็ลงตัวพอดีเป๊ะครับ :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 09:26:02 PM »
ไม่ติด Lightning  แล้วดูมี balance มากกว่านะครับ (ชอบเป็นการส่วนตัว)
โมให้เปลี่ยนโหมดเป็น MA ติด pack ได้ก็สุดยอดไปเลย ที่เด็ดกว่าคือ ทำ2 ตัว  :iconlol:
ขอบคุณครับ หมดตังไปเยอะเลย55

ออฟไลน์ namsin7755

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 12:52:27 AM »
ชอบมากๆครับ สีโดนใจ   :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:
ส่งจาก นำศิลป์

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 09:07:43 AM »
เป็นงานที่ลงทุนสูงทั้งเงินทั้งฝีมือและไอเดียแต่ผลตอบแทนเกินคุ้ม สวยงามมาก สุดจริงๆ

ออฟไลน์ plebg

• *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 11:20:39 AM »
ร่างยานบินนี่ เท่จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ bee482

• **
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 09:12:41 PM »
เน้นใช้งานในอวกาศใช่ไหมครับ  คุณคือกันพลาบิลเดอร์สุดยอดครับ :iconwish:

ออฟไลน์ CLAER

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2015, 10:58:52 PM »
สวยากๆครับ :iconjoy: :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 08:37:23 AM »
ฉากหลังผมปริ้นไฟล ลงกระดาษเอานะครับ มะกี้ส่งในข้อความส่วนตัวไปไม่รู้ส่งได้หรือป่าว ผมงานงานบรอดนี้ยังไม่ค่อยเป็นครับ

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 01:54:36 PM »
เสน่ห์ของกันพลามันอยู่ตรงจินตนาการนี่แหละครับ  100 คนทำหุ่นตัวเดียวกัน ยังไม่เหมือนกันสักคน  ผมอยากโมได้แบบนี้มั่งจัง  ติดตรงไร้จินตนาการ  :iconpale: :iconpale:  ชอบงานนี้มากครับ :iconwish:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 09:03:39 AM »
ขอขอบคุณทุกคำชมครับ ทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นเยอะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ vardant

• **
  • Like: 1
    • My Blog
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 06:06:32 PM »
ในเรื่องของจินตนาการกับเทคนิคmodify อันนี้โอเคแล้วครับ
แต่ดูหลายๆรอบแล้วเหมือนตัวจะขาดอาวุธอยู่นะครับ(อาวุธน้อยแต่เท่เป็นพออันนี้เข้าใจ 555)  :iconwink:
Thruster เยอะบินเร็ว ระดับTrans-am สู้ประชิดดี แต่ระยะไกลน่าจะไม่ไหว เห็นมีแต่ GN sword กับ GN Saber
ถ้าเป็นไปได้ติดอาวุธปืนเพิ่มจะดีมากเลยครับ ตัวมันดูโล่งๆไปตอนเป็น MA  :iconvsign:

แต่ที่ไม่ทำหรือทำไม่ได้เพราะติดเรื่องงบประมานนี่จบเลยครับ 5555  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 05:38:33 PM »
ในเรื่องของจินตนาการกับเทคนิคmodify อันนี้โอเคแล้วครับ
แต่ดูหลายๆรอบแล้วเหมือนตัวจะขาดอาวุธอยู่นะครับ(อาวุธน้อยแต่เท่เป็นพออันนี้เข้าใจ 555)  :iconwink:
Thruster เยอะบินเร็ว ระดับTrans-am สู้ประชิดดี แต่ระยะไกลน่าจะไม่ไหว เห็นมีแต่ GN sword กับ GN Saber
ถ้าเป็นไปได้ติดอาวุธปืนเพิ่มจะดีมากเลยครับ ตัวมันดูโล่งๆไปตอนเป็น MA  :iconvsign:

แต่ที่ไม่ทำหรือทำไม่ได้เพราะติดเรื่องงบประมานนี่จบเลยครับ 5555  :iconnasty:
เคยเอาปืนมาตืดที่แบคแพคตรง2รูนั่นด้วยครับ แต่ดูไปูมามันรกซะงั้น55+ ตรงโล่ที่วง มีปืนเล็กๆ2อันและ และงบหมด ต้องทำทีละ2ตัว55

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 11:36:17 AM »
เท่ห์มากๆครับ ไอเดียอย่างแนว โมดิฟายอย่างแจ๋ว
ทำสองตัวด้วย เท่ห์สุดๆไปเลยครับผม
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 07:08:02 PM »
สีสวยครับ  :icongift:

ออฟไลน์ zerokillcid

• Like: 12
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 11:01:00 AM »
ขอใช้คำว่า !!!สุดยอดครับ!!! เปลียนร่างได้ด้วยจะเทพไปไหน โมได้ลงตัวมากๆครับ ขอเอาไปแนวทางแล้วกันครับ  :iconnosebleed:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ