ผู้เขียน หัวข้อ: นอก Line นิสสนึง Seiya Myth Cloth ครั้งแรกอารมณ์เสียสะแล้ว  (อ่าน 2167 ครั้ง)

ออฟไลน์ psshivan

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • GunPla พาเพลิน
อยากถามความคิดเห็นเพื่อนๆ ที่สะสม Line Myth Cloth Saint Seiya ว่าเล่นเวลาประกอบ นั้นมีปัณหาเหมือนผมไหมแล้วมีวิธีแก้อย่างไร
1. เวลาประกอบชุด จะเกิดอาการแบบใส่ เกราะเข่า เกราะไหล่หลุด กลับมาใส่ใหล่ เกราะหัวหลุดอีก อารมณ์เสียมาก
2. กลัว effect อันบอบบางจะหัก เวลาประกอบจนไม่กล้าจับแรงทำให้เกรงมาก เวลาประกอบ
3. พอประกอบเสร็จตัวไม่ Balance ยืนไม่ได้อีก

แต่อารมณ์ตอนนี้คือ พอประกอบเสร็จแล้วไม่อยากไปแตะมันอีกเลย แตะปุ๊บหลุดปั๊บ ไม่เหมือน Gundam เนอะ
อยากเล่นพวกมันแบบตอนเด็กๆ คืออยากมาจัดท่าทางอยากอิสระ นี่พอจะจับ เกราะหลุดกจะจาย
รบกวนแชร์วิธีแก้ไขด้วยครับ กำลังปรับตัวที่จะเล่นกับมันอยู่

ออฟไลน์ reita

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
Re: นอก Line นิสสนึง Seiya Myth Cloth ครั้งแรกอารมณ์เสียสะแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:27:37 PM »
ส่วนตัวไม่เคยเก็บcloth myth exแท้นะครับ สงสัยว่าไปเจองานจีนตัวไหนเข้า?ผมมีmyth exจีนของlcตัวเดียว(เพกาซัสคลอธแรก)โดยรวมงานไม่มีปัญหาอะไร มีแค่ตอนตัดชิ้นส่วน บางชิ้นมันอยู่ใกล้เกจ เลยตัดยากหน่อย
ส่วนปัญหาที่เจอถ้าหลุดหรือหลวมนี่แนะนำให้เอากาวช้างป้ายบางๆเหมือนเวลาต่อกันพลาอะครับ ถ้าจัดบาลานซ์ยืนไม่ได้ลองหาทาชี่สเตจแอค4 หรือฐานของพวกคลอธมิธมาใส่ก็ได้ครับ
คลอธมิธexจีน ที่ใช้ได้ก็มีของmetal clubอะครับ ชิ้นส่วนเป็นไดแคสด้วย ค่ายอื่นๆก็lc,gn ลองหาข้อมูลจากเว็บเซย่าไทยได้ครับ

ออฟไลน์ psshivan

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • GunPla พาเพลิน
Re: นอก Line นิสสนึง Seiya Myth Cloth ครั้งแรกอารมณ์เสียสะแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:34:11 PM »
ลองซือ EX Myth Cloth LEO กับ VEGO HK มาเล่น
ประเดินคือมันต้องถอดเข้าถอดออกด้วยเลยเกิดประเดินด้านบนครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 11:11:30 PM »
มันก็ไม่บอบบางขนาดนั้นนะครับ
ส่วนตัวเล่นทั้งแท้ทั้งจีน ก็ไม่มีปัญหาอะไร
แต่จะเอาไปเทียบกับงานเก่าคงไม่ไหวจริงๆ
งานเก่ามันแนวของเล่นเด็กไม่ซับซ้อนอะไร
แต่ไลน์ใหม่นี่ออกแนวสำหรับนักสะสมมากกว่า
ถ้าจะเอามาเล่นรุนแรงเหมือนเด็กก็ไม่ไหว
ถอดเข้าถอดออกบ่อยๆสลับใส่ตัวฟิกใส่ออปเจ็คนี่ไม่แนะนำ

หรือถ้าไม่อย่างนั้น อยากเล่นเต็มไม้เต็มมือ
เอาของแท้ไว้เก็บหรือตั้งโชว์ไป
แล้วซื้อของจีนมาเล่นก็แก้ปัญหาได้นะ
แต่ของจีนพวก โกลด์ ex ดั้งเดิมจะไม่มีแกนออปเจ็คมาให้
ถ้าอยากได้ออปเจ็คด้วยเริ่มต้นกับภาค SOG ของจีนได้เลย
มีทำแกนออปเจ็คมาให้ด้วยเหมือนแท้
บางเจ้าแถมเกราะมาให้เลย 2 ชุดไม่ต้องถอดเข้าถอดออก ไดแคสท์อีกต่างหาก
ยิ่งเจ้า metal club นี่ คุณภาพเกิน 90% ของของแท้ คุ้มมาก