ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านโม ดีๆ ทั้งโมจีนและโมแท้หน่อย  (อ่าน 5011 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
แนะนำหน่อยนะ ขอแบบ ค่าส่งไม่แพงนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
Re: แนะนำร้านโม ดีๆ ทั้งโมจีนและโมแท้หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:26:17 PM »
เคยซื้อมาหลายร้าน แต่ถูกใจร้านนี้ http://www.kritmodel.com/
โมแท้เวป สปอนเซอร์ เลย

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • *
  • Like: 6
Re: แนะนำร้านโม ดีๆ ทั้งโมจีนและโมแท้หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2015, 08:58:05 PM »
โมจีน Gundamfreestyle ของแท้ ผม สั่งplay2  , welovegundam

ออฟไลน์ natchapon

• Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 05:02:01 PM »
โมจีน Gundamfreestyle ของแท้ ผม สั่งplay2  , welovegundam
กันดั้มฟรีสไตล์ สั่งแล้วโอนแล้วกี่วันได้ของอ่ะ

ออฟไลน์ ryukendo1

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2015, 06:07:36 PM »
ส่วนใหญ่ พรีออเดอร์อะครับ 
ถ้าปกติEMS วันเดียวถึง ถ้า ลงทะเบียน 2วันถึง    แต่ ห่อมาไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่ค่าส่งไม่แพง ลทบ ประมาณ50 ems ประมาณ 100 สั่งแต่พวกกล่องใหญ่ mg ขึ้นไป ไม่รุ้ถ้า กล่องเล็กๆ hgราคาส่งเท่าไร

ออฟไลน์ pang1253

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 12:52:05 AM »
โมจีนส่วนมากสั่งสองเว็บ mojeen import กับ Gundamfreestyleร้านอื่นผมไม่เคยลองเปรียบเทียบสองร้านนี้
Import ของน้อยกว่า ส่งรวดเร็วโอนเงินตินเช้าบ่ายๆแจ้งมาล่ะเลขพัสดุห่อดีด้วย
Freestyle ของเยอะมาก ห่อดีเหมื่อนกันถ้าเป็นของเล้กน้อยๆเขาจะใส่ในกล่องหุ่น(ไม่แปะกาวปิด)ร้านนี่สั่งไปทำใจหน่อยโอนเงินไปร้านถึงจะส่งขิงแจ้งเลขภายในสามวันนับจากวันที่โอน(ผมสั่งร้านนี่บ่อยนั้่งเช็คเพจดูเลขemsตลอดลุ้น)
ความเห็นส่วนตัวของผมสำหรับสองร้านนี้อยากได้ของรวดเร็วผมสั่งImport(ถ้าของที่ต้องการมีนะ)
Freestyleช้าหน่อนแต่มีของแน่ๆ

ปล.ร้านที่ดีที่สุดสำหรับผม(แท้) Go-animate ตอนรับดีมากไม่เชื่อลองโทรไป

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 07:42:24 PM »
โมจีนผมเคยสั่งมาหลายร้าน แต่ตอนนี้ที่สั่งประจำเหลือแค่ 2 เว็ปครับ
1. http://www.kritmodel.com/   ประทับใจครับ ราคาไม่แพงแพ็คอย่างดี
2. https://www.facebook.com/zkgengunpla/    อันนี้ก็อีกร้านที่ประทับใจครับส่วนมากจะ Pre-Order แพ็คอย่างดี ตอบไว ราคาถูกสุดที่เจอแล้วครับ (หารูปไปให้พ่อค้า อยากได้ไรแกหาให้ได้หมด)

ส่วนเว็ป G...F... เคยสั่งฟรีออเดอ Dabanจูขาวของมาช้ากว่าที่บอกตอนแรกมากกกก ไม่ประทับใจ พูดไม่เป็นคำพูดลาขาดครับ

ร้าน G..F.. ผมสั่ง Mg ooq ดาบันตอนสั่งบอกมีดีคอลน้ำแถม พอด้ของกลับไม่มี ถามไปเจอ บอกทางจีนไม่แถม แล้วตั้งสั่งทำไมบอกแถม ครั้งเดียวพอครับ ถือว่าไม่จริงใจ ง่ายๆๆคือเกรียน สั่งเพื่อจะเอาดาบ กับดีคอลน้ำมาเล่นสักหน่อย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2015, 07:44:04 PM โดย ap_pancake »

ออฟไลน์ mojo1

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 09:02:02 PM »
ร้าน G..F.. ผมเคยสั่ง PG OO แผงหายไป 3 แผง ครับ.....จนถึงตอนนี้ เป็น ปี ยังไม่ได้คำตอบเลยครับ

ออฟไลน์ GreatDui

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 10:07:06 PM »
โมแท้ ร้าน Jupiter เลยครับ คนขาย เฟรนลี่ นับแผง ตั้งใจขาย ให้เบอร์1 เลย
โมจีน ผมเคยสั่งจาก G.F. กล่องแรก พี่บี้ดาบัน ส่งไวมาก ในร้านมีให้เลือกเยอะ แต่กล่องห่อบาง ตอบเฟสช้า
พอตอน pre order OOQ ดาบัน กว่าจะได้ของหลังจากโอน เกือบเดือน
ลุ้นรายชื่อทุกวันเลยเมื่อไรจะมา แต่ก็เข้าใจครับ คนสั่งเยอะ
เรื่องดีคอลน้ำ เห็นเค้าบอกว่า ไปคุยกับทางผู้ผลิตบอกมี แต่ตอนส่งมาไม่มี ก็เข้าใจเค้าน่ะอาจจะโดนกันเป็นทอดๆก็หยวนๆกันไปครับ แต่ก็คงไม่พรีออดเดอร์ละ

ร้านที่ตอบดีและไว ตอนนี้ชอบ Pre House  กับ Kritmodel
ตอนนี้สั่ง PG Titan TT จาก Pre House ไป แต่ยังไม่ถึงครับ

สรุป โมแท้ลุงูครับ โมจีนถ้าเลือกของเยอะ ก็ Gundamfreestyle ถ้าของน้อยหน่อยแต่ตอบดีก็ Krit กับ Pre ครับ

ออฟไลน์ Benzio

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 09:06:19 AM »
ถ้าโมแท้ ผมสั่ง bboygundam คับ ราคาถูกสุดๆ แต่รอของนาน / ไม่ค่อยตรงเวลาหน่อย & เจ้าของไม่ค่อยตอบใน inbox แต่โทรตามรับสายตลอดอยู่คับ ( แกพูดจา ok อยู่คับ )

ส่วนเรื่องจีน ก็ตามที่แจ้งไป ร้านไหนไม่ค่อยต่างกันมาก ( ราคาด้วย )

แต่ถ้าสินค้า pre order แบบสินค้าใหม่ๆ ( bandai & โมจีน ) bboy นี่มาเร็วอยู่คับผม