ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสติกเกอใส banshee PG และการติดสติกเกอร์ใส  (อ่าน 1789 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
ตรงไหล่ด้านล่าง สติกเกอร์ GR ถ้าเราอยากเลื่อนลงเป็น unchain mode สติกเกอร์เราต้องตัดไหม หรือ มันตัดมาให้แล้ว และมีวิธียังไง ในการติดสติกเกอร์ใสให้มันไม่มีฝ้าและตรง ขอบคุณครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ถามเรื่องสติกเกอใส banshee PG และการติดสติกเกอร์ใส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2015, 10:03:14 PM »
สติกเกอร์ตัดมาให้อยู่แล้วครับ

ส่วนติดให้ตรงกับลดฟองอากาศระหว่างสติกเกอร์ ให้เอาสติกเกอร์จุ่มน้ำไปก่อนแล้วเอาไปแปะครับ เอาน้ำใส่ถาดสี ก่อนติดเอาด้านสติกเกอร์ทาบแผ่นน้ำลงไปหน่อย แล้วเอาสติกเกอร์แปะตรงเป้าหมาย  เสร็จแล้วกดรีดน้ำออก สติกเกอร์จะติดสนิทขึ้นมาหน่อยนึง   หลักการเดียวกับพวกติดฟิลม์รถยนต์อ่ะครับ ใช้น้ำช่วยไล่ดันอากาศออก
แต่ยังไงก็ไม่สนิทแปะ 100% แบบพวกดีคอลน้ำน่ะ  เพราะความหนาของแผ่นฟิลม์มันต่างกันเยอะอยู่

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ natchapon

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 1
Re: ถามเรื่องสติกเกอใส banshee PG และการติดสติกเกอร์ใส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 12:58:02 AM »
สติกเกอร์ตัดมาให้อยู่แล้วครับ

ส่วนติดให้ตรงกับลดฟองอากาศระหว่างสติกเกอร์ ให้เอาสติกเกอร์จุ่มน้ำไปก่อนแล้วเอาไปแปะครับ เอาน้ำใส่ถาดสี ก่อนติดเอาด้านสติกเกอร์ทาบแผ่นน้ำลงไปหน่อย แล้วเอาสติกเกอร์แปะตรงเป้าหมาย  เสร็จแล้วกดรีดน้ำออก สติกเกอร์จะติดสนิทขึ้นมาหน่อยนึง   หลักการเดียวกับพวกติดฟิลม์รถยนต์อ่ะครับ ใช้น้ำช่วยไล่ดันอากาศออก
แต่ยังไงก็ไม่สนิทแปะ 100% แบบพวกดีคอลน้ำน่ะ  เพราะความหนาของแผ่นฟิลม์มันต่างกันเยอะอยู่

ขอบคุณมากครับ ได้เทคนิคใหม่แล้ว :iconwish: สิ่งที่ผมกลัวที่สุดคือแปะสติกเกอร์ใสนี่แหละ  :iconwish: