ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง IBO Project] เด็กกำพร้าผู้ไร้อิสระภาพ UGY-R41 Man Rodi [HG IBO No.009]  (อ่าน 4855 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

HG ASW-G-11 UGY-R41 Man Rodi  1000 เยน
scale 1/144
12/2015
ตัวนี้รูปสีอาจเพี้ยนมากนะครับ สีเขียวมันคุมแสงอยากจริงๆ  :iconcry:

แผงทั้งหมดแค่นี้ละ 1000 เยน

ดีเทล เยอะพอตัวแต่ไม่เท่ากุชิออน

แมคชีนกันดีไซน์เดียวกับกุชิออนแต่ต่างกันนิดหน่อยตรงจุดไว้เก็บ

การประกอบไม่มีอะไรมาก โคตรสร้างเหมือนHGทั่วๆไป
ต่อเป็นตัวเลยละกัน

ดีเทล

จุดขยับ

แขนยกได้แค่นี้ ติดเกราะบ่า

ไหล่เอนมาข้างหน้าได้

บูสเตอร์ที่หลังขยับได้เป็นบอลจอย

มุมกางขา
บูสเตอร์ที่ให้เท้าเป็นบอลจอยขยับได้

มุมงอ

ท่านั่ง

เอว

หัว

ของที่ให้มา แมคชีนกัน และ ปังตอ

จุดเก็บอาวุธอยู่ที่กระโปรงหลัง เป็นกลไกดึงออกมา เลือกเก็บได้ทีละอย่าง

ปังตอ ในใบต่อบอกถือได้2แบบ จะใช้ฟันหรือใช้ทุบก็ได้

แอคชั่นยาวๆ

ติดฐานได้ ไม่มีปัญหา

ข้อดี
1.เหมือนเดิมๆ ถูกเหมาะแก่การเองมาทำเป็นกองทัพ
2.ดีเทลโอเคดี

ข้อเสีย
1.ดีไซน์ ท่องบนชอบนะแต่ไม่ค่อยชอบขามันเท่าไหร่ ดูไม่เข้ากัน

ในเมะมีพูดถึง Rodi Frameด้วยไม่รู้จะมีตัวย้อมมามั้ย แต่แผงก็ไม่มีรอยหมุนแผงเลยนะ ก็ต้องรอดูกันต่อไป

กบพ่อลูก

เอาขาHi-mockมาติดแทนดูเข้ากันดีแฮะ

กบอีโวลูชั่น  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

รวมพวกดีไซน์แปลกๆ

ทีมIBO

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เบ๊ภาคนี้เหมาะสำหรับหัดทำสีอย่างยิ่ง สีน้อยดี

สีเพี้ยนจริงๆตัวเดียวกันถ่ายมาแต่ละรูปสีไม่เหมือนกันเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
สมุนกบมาอีกตัวแล้ว :iconlol:

ออฟไลน์ Petersolos

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คิดว่าเอาช่วงล่างกุซิออน+แขนมาต่อกับช่วงบนแมนโรดี้น่าจะสวยนะครับ ช่วงบนกุซิออนมันอ้วนไปอะ   :iconcry:

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
คิดว่าเอาช่วงล่างกุซิออน+แขนมาต่อกับช่วงบนแมนโรดี้น่าจะสวยนะครับ ช่วงบนกุซิออนมันอ้วนไปอะ   :iconcry:

แขนนี่เอาใช้ด้วยกันได้แต่ไม่แน่ใจว่าจะติดเกราะบ่าของแขนกุชิออนรึป่าว แต่ช่วงเอวนี่เอามาใช้ด้วนกันไม่ได้นะครับจอยเชื่อมคนละแบบกันเลยต้องโมเอา ขาก็เหมือนกันกุชิออนมันเป็นบอลจอยถ้าจะเอาไปใช้ก็ต้องโมกันเอา
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988