ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานตัวล่าสุดครับ ทำสองเดือนเศษๆ sazabi ver ka Daban  (อ่าน 3800 ครั้ง)

ออฟไลน์ berserker8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
หลังจากที่ฝึกวิชาอุดขัดกับตัวก่อนๆมาสามสี่ตัว เลยลองของโหดอย่างพี่บี้เวอคาดูมั่งครับ
พอได้ลองดูแล้วทำเอาเมื่อยไปเลยครับ ขัด+ทำสีกันอิ่มเอมไปเรยทีเดียว
ผิดพลาดตรงไหนแนะนำด้วยครับ

ตัวนี้ถึงกับต้องยอมเรยครับ ใช้พลังงานเยอะมากมาย พอทำเสร็จแล้วหัวเบาไปเยอะเลยครับ
งานจีนนี้ฝึกสกิลขัดได้ดีมากเลยครับ ผมมีตัวแท้อีกตัวแต่ยังไม่ได้ประกอบ ตัดขัดไว้เรียบร้อยแล้วแต่ตอนนั้นไม่กล้าทำสีครับฝีมือยังไม่ถึง เลยลองฃื้อของจีนมาทำดูครับ ออกมาก็พอใจเลยครับ ไว้ถ้าหายเข็ดกับพี่บี้เมื่อไหร่จะทำสีมาให้ชมครับ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาติชมแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ผลงานตัวล่าสุดครับ ทำสองเดือนเศษๆ sazabi ver ka Daban
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 04:32:22 PM »
ชอบตรงสีเมทาลิคฟ้าจังสวยดีครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: ผลงานตัวล่าสุดครับ ทำสองเดือนเศษๆ sazabi ver ka Daban
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 04:44:19 PM »
 :iconjoy: ดูแรกๆแล้วเหมือนทูโทน ที่ไหนได้คนละสี คู่สีสวยมากครับ กลมกลืนกันดี สีไม่ขัดกันเอง งานก็เนียน ชอบครับ  :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 07:06:35 PM »
:iconjoy: ดูแรกๆแล้วเหมือนทูโทน ที่ไหนได้คนละสี คู่สีสวยมากครับ กลมกลืนกันดี สีไม่ขัดกันเอง งานก็เนียน ชอบครับ  :iconjoy:

มีสามสีครับ มีไอซ์ซิลเวอร์ที่ออกสีฟ้าๆ ไวท์ซิลเวอร์สิออกเงินๆ แล้วก็ซุปเปอร์ไทเทเนียมสีออกทองอ่อนๆครับ สีตระกูลGxของมิสเตอร์คัลเลอร์เขา

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 01:55:08 AM »
ใช้คแมพาวน์รึเปล่าครับเน๊ียสวยดีผมทำสีแต่เมทัลลิคยังไม่ค่อยแววเท่านี่เลยพึ่งถอยคอมพาวน์มาใช้ครั้งแรกพอดี :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 07:39:17 AM »
ใช้คแมพาวน์รึเปล่าครับเน๊ียสวยดีผมทำสีแต่เมทัลลิคยังไม่ค่อยแววเท่านี่เลยพึ่งถอยคอมพาวน์มาใช้ครั้งแรกพอดี :iconnasty:

ไม่ได้ขัดอะไรเลยครับ ผมลงเคลียของไกอาExทับไปสามรอบแบบเปียกๆหน่อยนึงครับ

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 11:16:51 AM »
สวยงามมากครับโดยเฉพาะ สี :iconlove:เมททัลลิคสีฟ้า