ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิวรอบโต๊ะ Vol.05] Figure Rise 6 Masked Riders Faiz 555 มันดีมากกกกกก  (อ่าน 6127 ครั้ง)

ออฟไลน์ AmuroAznable

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • R.I.P Yamcha
สวัสดีปีใหม่ครับ ชาว Thaigundam ทุกท่าน  :iconwink:
วันนี้รีวิวรอบโต๊ะ ขอเสนอ Figure Rise 6 Masked Riders Faiz
ขอบอกก่อนเลยว่า ผมชอบไรเดอร์ตัวนี้มากๆ
และกันพลากล่องนี้ก็ทำให้ผมประทับใจมากๆด้วย
มาเริ่มกันเลยดีกว่า

General Data

ไลน์ : Figure Rise 6
ชื่อ : Masked riders Faiz
ราคา : 7xx บาท
-----------------------

Start!!
หน้ากล่องสวยงามและโชว์ให้เห็นว่า เจ้านี่ทำไรได้บ้าง

แผงมีทั้งหมด 6 แผง พร้อมสติ๊กเกอร์อีก 1 ใบ

ต่อเสร็จจะได้แบบนี้ -ไฟส์/ ฐาน/ Effect ท่าไม้ตาย/ มือขวา 3/ มือซ้าย 2/ ปืน/ โทรศัพท์ 2/ ท่าหมัด 2/ ท่าเตะ 2/
ประทับใจมากกก ของแถมเยอะ แถมยังมีลูกเล่นอีกเพียบ

จุดขยับ

ลำตัวช่วงบนเปิดหน้าอกได้/ เกราะไหล่เปิดได้/ แขนหมุนได้ 360 ํ/ ข่อต่อต้นแขนกับแขนส่วนล่าง เป็นบานพับสองชั้น แต่ยังขยับได้ไม่เท่า MG/ งอไหล่มาด้านหน้าได้น้อยมากๆ

ถ่างมันเข้าไป ขาถ่างออกได้เกือบ 360 ํ 

หัวเข่าเป็นแบบสองชั้น แต่ก็ยังเทียบ MG ไม่ได้/ เท้าหมุนได้ แต่ปลายเท้าขยับไม่ได้

คุกเข้าหน่อย พยายามแล้ว ได้แค่นี้จริงๆ   :iconcry:

เทียบขนาดกับ SD-EX (รูปเก่าเล่าใหม่)

Action
(ซะทีเถอะ!!)
เปิดมือถือที่เข็มขันเตรียม Exseed Charge

สติ๊กเกอร์หน้าอกเป็นสีใส แต่ถ้าอยากได้Accel Form ต้องทำสีเอง

ท่าบังคับของ Faiz

Faiz Kickkkkk

อีกอย่างถ้าสังเกตตรงตา จะเห็นว่า มันไม่ใช่ตาของไฟส์ ของไฟส์ต้องกลมๆ แบบเน้  :icondisapp:

สรุป

จุดขยับ : พอใช้ได้แต่ไม่รู้จะสู้ SHF ได้ไหม เพราะผมเองก็ไม่เคยเล่น แต่คิดว่าน่าจะพอแก้ขัดได้ครับ Rank B
การแยกสี : แยกสีออกมาได้ดีถึงดีมาก แทบไม่ต้องทำสีเพิ่มเลย ต่อดิบติดสติ๊กเกอร์ก็สวยแล้ว Rank ฺB+
การประกอบ : ประกอบง่าย แต่ก็มีบางจุดที่ต้องระวัง เพราะชิ้นส่วนบางมากๆ ผมเองก็ทำหักไปแล้วด้วย แต่จะมีใครหาเจอมั้ยนะ Rank C+
ขนาด&รูปลักษณ์ : ขนาดพอเหมาะ และที่สำคัญ เท่สุด รรรร ประทับใจมากๆๆ Rank A+
ลูกเล่น : มีเพียบบบ!! เป็นอีกจุดที่ประทับใจมากๆจริง มือถือพับได้ เก็บเข้าเข็มขัดได้/ หมัดพับได้ เก็บเข้ากล่องได้/ ท่าเตะเอามาเล่นกับปืนแบบในหนังก็ได้ด้วย สุดยอดดด A+
สรุปภาพรวม : โดยรวมประทับใจมากถึงมากที่สุด ด้วยราคาที่ถูกกว่า SHF พอสมควรแต่สามารถเล่นแทนกันได้ในระดับหนึ่ง แถมสัดส่วนยังสวย ลูกเล่นเยอะ
แนะนำให้ซื้อแบบสุด แฟนๆของทาคุมิคุง จะต้องชอบมากแน่ๆ

ปล.เมื่อวานไปซื้อ Figure Rise Kabuto แต่ทั้งร้านเหลือกล่องเดียวแล้วผมมาไม่ทัน มีคนซื้อไปต่อหน้าต่อตา เจ็บใจมากกกก  :iconcryout:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2016, 07:21:33 PM โดย AmuroAznable »

ออฟไลน์ rungrung

• *
  • Like: 0
Re: [รีวิวรอบโต๊ะ Vol.05] Figure Rise 6 Masked Riders Faiz 555 มันดีมากกกกกก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 03:30:03 AM »
สวยงามมากครับ  :iconlove:

เรื่องตานี่ใช่จริง ๆ ด้วย ต้องเป็นวงกลมด้านใน ไม่ใช่เป็นลายไฟเลี้ยวรถยนต์  :iconlol:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
Re: [รีวิวรอบโต๊ะ Vol.05] Figure Rise 6 Masked Riders Faiz 555 มันดีมากกกกกก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 10:59:18 PM »
รีวิวเฮฮามากครับ  สนุกดี :iconlol: :iconlol:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 08:28:03 AM »
Bandai ไปทำอะไรกับแม่พิมพ์ตรงลูกตามา ของเดิมที่คุณนาโรรีวิวไว้ยังเป็นลายหัวหอมอยู่เลย

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 05:37:02 PM »
Bandai ไปทำอะไรกับแม่พิมพ์ตรงลูกตามา ของเดิมที่คุณนาโรรีวิวไว้ยังเป็นลายหัวหอมอยู่เลย

บันไดไม่น่าจะทำอะไรหรอกครับ แต่นาโรน่าจะไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ข้างหลังชิ้นใสที่ตาครับ
ไลน์นี้มันดูเหมือนจะไร้อนาคตสำหรับบันไดไปแล้วครับ555

ออฟไลน์ KongHemma

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 06:03:27 PM »
โอ้ถ้ารีวิวคาบูโตะด้วยนี่จะกราบงามๆเบย :iconlike: เสียดายที่ไลน์นี้เหมือนจะไม่ได้ไปต่อ...  :iconsweat: