ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการขัดนะครับ  (อ่าน 1415 ครั้ง)

ออฟไลน์ operation999

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากทราบการขัดนะครับ
« เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 08:49:40 PM »
คือผมอยากทราบการขัดนะครับ หากทำสี จำเปงต้องขัดรึป่าวครับ ?
เเล้วถ้าขัดกับไม่ขัดมันต่างกันยังไงหรอครับ ?
เเล้วมีวิธีขัดยังไงบ้างครับ ? :iconshy:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: อยากทราบการขัดนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 10:34:25 PM »
สำหรับมือใหม่ มือกลาง หรือมือเก่าถ้าสงสัยลองกดที่ ค้นหา ด้านบนแล้ว
แล้วกดเลือก  การค้นหาขั้นสูง
แล้วไปเลือก   กรุณาเลือกบอร์ดที่ต้องการจะค้นหา หรือทั้งหมด
แล้วกดเลือกเฉพาะ  Technics & Tools / เทคนิค

แค่นี้ก็มีทั้งหมดที่อยากรู้แล้วครับ ส่วนตรงไหนที่ยังสงสัยอยู่ค่อยตั้งคำถามอีกทีครับ

ออฟไลน์ pang1253

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 10:52:27 PM »
จำเป็นมันก็จำเป็นนะแต่ผมที่ทำงานหยาบมักจะไม่ขัดสำหรับผมถ้าขี้เกียจเปิดกล่องฉีกซองแยกแฝงสีพ่นตัดต่อ ถ้าผมขยันหน่อยเปิดกล่องฉีกซอง ตัดจากแฝงแยกสีล้างทพความสะอาดตากแดดพ่นประกอบ

ออฟไลน์ shumy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 09:31:03 PM »
ถ้าชอบงานเนียนๆก็ต้องขัดพวกตะเข็บออกครับ แนะนำว่าให้เอากระดาษทรายละเอียดหน่อย ลูบบางๆให้ทั่วชิ้นงานก่อนพ่นสี จะทำให้สีติดดีขึ้นครับ  :iconsmile: