ผู้เขียน หัวข้อ: [มือใหม่หัดWeathering] HG 1/144 Tieren Ground Type "Desert Warrior" ติ ชม ให้คำแนะนำได้ครับผม  (อ่าน 6517 ครั้ง)

ออฟไลน์ 8Pistons

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับทุกท่าน แอบดู thaigundam มานานพอดู ได้เห็นผลงานสวยๆของแต่ละท่านแล้วนึกคันไม้คันมืออยากละเลงบ้าง 555 เลยไปเอาเจ้า Tieren ที่ต่อดิบไว้มาเป็นหนูทดลองหัด Weathering ซะเลย โดยสวยตัวแล้วชอบแนว เก่าๆ สนิมๆ ถลอกๆแบบนี้อยู่แล้วครับผม ถ้ามีตรงไหนควรปรับปรุง เพิ่มเติมยังไง แนะนำผมได้เต็มที่ครับผม  :iconlove:

เริ่มกันที่ Before & After นะครับ ตอนนั้นบอกตรงๆว่ามั่วมากๆ 555 เอาไม้จิ้มฟันจิ้มสีละมา ถูๆ อยากให้มันดู Weathering แต่ออกแนวรุ่งริ่งมากกว่า 5555 ปิดงานด้วยเคลียร์ด้านเลยในตอนนั้น

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
สวยเลยอยากลองทำบ้างแต่สายเมทัคลิคอย่างผมไม่กล้าถ้ามันถลอกผมค่อยอ้างว่าทำเวเทอริ่ง55+ :iconlol:

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
ทำถลอก ทำร่องรอยเก่าได้ดีครับ  รูปถ่ายได้อารมณ์ดี สวยครับ  พัฒนาฝีมือต่อไปนะ  รอชม    :iconvsign:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ 025213310

• *
  • Like: 10
ใช้สีอะไรทำคับนี่สวยมาก

• *
สวยเลยอยากลองทำบ้างแต่สายเมทัคลิคอย่างผมไม่กล้าถ้ามันถลอกผมค่อยอ้างว่าทำเวเทอริ่ง55+ :iconlol:
ขอบคุณครับผม  :iconlike: อยากลองทำสีเมทัลลิคดูบ้างเหมือนกัน อยากรบกวนถามหน่อยครับว่า สีแนวเมทัลลิคใช้สีกระป๋องทำจะโอเคไหมครับ พอดีไม่มีแอร์บรัช :iconcryout: แล้วต้องใช้สีอะไรบ้างครับ

ทำถลอก ทำร่องรอยเก่าได้ดีครับ  รูปถ่ายได้อารมณ์ดี สวยครับ  พัฒนาฝีมือต่อไปนะ  รอชม    :iconvsign:
ขอบคุณครับ ชอบผลงานของท่านเช่นกัน โดยเฉพาะ Exia สีสวยมากๆครับผม  :iconlove:

ใช้สีอะไรทำคับนี่สวยมาก

สีพื้นเป็นสีกระป๋องของ Nippon Panit เลเซอร์ L304 Z-112 ครับ ส่วน weathering จะเป็นสีอคลีลิค Carbon black, Platinum, Burnt sienna ครับผม  :iconvsign:

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
 :iconwish:ดูเก่าๆ เหล็กๆ เท่มากครับ  :iconjoy:
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
สีโทนทะเลทรายสวยดี เวทเทอรริ่งเยอะไปนิด น้อยลงกว่านี้จะสวยเลยครับ... :iconsmile:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
รอยถลอกดูดีมาก

สนิมดูสมจริง

ปืนใหญ่นี่ใช้ด้ามปากกามาทำหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ถลอกสวยครับ

ออฟไลน์ AsuJi

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
รอยถลอกสวยจัง :iconlove:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
ผมว่าสมจริงมากครับ
งานลองผิดลองถูกจริงรึ?
atinatv

ออฟไลน์ existentialism

• *
รอยสวยมากครับ สอบถามครับ ว่าสี อะคลิลิค ที่ใช้ ยี่ฮ้อ ST ขวดละ 25 หรือ 75บาท หรืว่าผมดูผิดครับ
ขอบคุณครับ 

• *
:iconwish:ดูเก่าๆ เหล็กๆ เท่มากครับ  :iconjoy:
แหะๆ ขอบคุณครับผม  :iconlove:

สีโทนทะเลทรายสวยดี เวทเทอรริ่งเยอะไปนิด น้อยลงกว่านี้จะสวยเลยครับ... :iconsmile:
ขอบคุณครับผม ผมก็คิดว่างั้น ดูเยอะไปหน่อยแต่ตอนทำมันเพลินครับ เลยลืมไปว่ามันเยอะ 555

รอยถลอกดูดีมาก

สนิมดูสมจริง

ปืนใหญ่นี่ใช้ด้ามปากกามาทำหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับผม ใช่แล้วครับ ใช้ปลอกปากกาเก่าๆมาเลื่อยแล้วโป๊ะพุตตี้  :iconvsign:

ถลอกสวยครับ
ขอบคุณครับผมม :iconlike:

รอยถลอกสวยจัง :iconlove:
ขอบคุณครับบ :iconlove:

ผมว่าสมจริงมากครับ
งานลองผิดลองถูกจริงรึ?
แหะๆขอบคุณครับ ตัวนี้ครั้งแรกจริงๆครับ ก็อาศัยดูผลงานจากหลายท่านในthaigundamและจากgoogleประกอบด้วยครับผม  :iconlove:

รอยสวยมากครับ สอบถามครับ ว่าสี อะคลิลิค ที่ใช้ ยี่ฮ้อ ST ขวดละ 25 หรือ 75บาท หรืว่าผมดูผิดครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับผม ST ถ้าเป็นสีปกติทั่วไป ขวดละ 25 บาทครับ ถ้าเป็นสีเหล็ก,ทองแดงหรือทองจะขวดละ 45 บาทครับผม  :iconvsign: