ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ MG หน่อยครับ  (อ่าน 1661 ครั้ง)

ออฟไลน์ tee2412

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แนะนำ MG หน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 11:44:30 PM »
พอดีผมกำลังสนใจ MG 2ตัวนี้อยู่ คือ
OO Quanta / OO Raiser
อยากสอบถามว่า 2ตัวนี้ตัวไหนน่าซื้อมากกว่า แต่ส่วนตัวก้อชอบทั้งคู่นะเพราะเท่ดี  :iconnasty: :iconnasty:
ใครมีความเห็นยังก้อบอกมาได้เลยนะคับ รับฟังทุกกรณี ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ space127

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: แนะนำ MG หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 12:12:35 AM »
ผมชอบ OO Raiser นะ
สวย เท่ ของแถมเยอะ

OO[Q] ก็มี แต่ยังไม่ได้ต่อเลย ผมว่ามันขาดๆอะไรไป
กะว่าได้ full saber ค่อยต่อ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ryukendo1

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 12:28:31 AM »
OO raiserก่อนเลยครับ เล่นเพลินกว่า ของเล่นเยอะ OO raiserมี2 ตัว อีก ตัวOOraiser กับตัว 7sword 

OO [Q] ดูไม่ค่อยมีอะไร อารมแบบเอ็กเซีย ถ้าชอบแบบไม่ค่อยมีของ ต่อสบายๆ ก้OO Q

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 03:14:16 AM »
ส่วนตัว
ถ้าชอบแบบค่อนข้างอลังการก็จัด OO RAISER
ย่อมลงมาหน่อยก็ OO 7swords
ส่วน OO Q นี่ว่าไม่สวยที่สุดในภาคเลย
ถ้ายังไม่มี Exia ไปซื้อ Exia ดีกว่า ออกแบบดูดี ดูเพรียวเท่กว่าเยอะ

ออฟไลน์ vardant

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
    • My Blog
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 09:37:34 AM »
Amazing Exia ก็สวยดีนะ แต่อาจจะแพงไปหน่อย
ของเข้ามาน่าจะมีเหลืออยู่บ้าง