ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องวิธีการรักษาคีมตัดครับ  (อ่าน 2480 ครั้ง)

ออฟไลน์ onizukapoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อยากทราบเรื่องวิธีการรักษาคีมตัดครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 08:51:06 AM »
อากาศเปลี่ยน ทั้งคีมตัดทั้งฮาฟไนท์เหมือนมันจะขึ้นสนิม อยากทราบวิธีการรักษาครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า :iconlike:

ออฟไลน์ jackal

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: อยากทราบเรื่องวิธีการรักษาคีมตัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 09:37:34 AM »
ถ้าเอาสะดวกก็ซื้อสเปร์ยSONAXมาพ่นครับ หลังใช้งานเอาแปรงปัดเศษออกให้สะอาดแล้วก็เอาSONAXพ่น หรือถ้าจะเอาอีกแบบถูกมากๆเลยคือน้ำมันจักร singerหรือน้ำมันจักรยี่ห้อตามตลาดนัดก็ได้10-20บาท ทำเหมือนกันหลังใช้งานแปรงปัดทำความสะอาดแล้วก็เอาน้ำมันจักรทา คีมตัด อาร์ตไนท์ ใบเลื่อย ที่เดินลาย

ออฟไลน์ mojimaz

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
Re: อยากทราบเรื่องวิธีการรักษาคีมตัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2016, 10:40:16 PM »
ตอนใช้อย่าเอาปากเป่า
ใช้เสร็จพ่น Sonax เก็บใส่กล่อง
ง่ายๆครับ
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 10:00:16 AM »
ของผมใช้น้ำมันหยอดจักร หยดใส่คัตตัลบัด เอามาชุบๆ เช็ดๆ ครับ