ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีอยากจะซื้อเซ็ตแอร์บลัสครับ งบไม่เกิน6000  (อ่าน 3262 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsteely

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พอดีพ่นแต่กระป๋อง
1.อยากจะสอยแอร์บลัสมาใช้ ต้องซื้ออะไรบางครับ (แบบใช้ได้เลย)
2.ปั้มลม แบบไหนถึงจะดีกับการพ่นแอร์บลัส
เคยไปถามพ่อค้าร้านแถว เยาวราช บอกตัวเล็กสุดก็3000มีถังพัก ไม่รู้ดีไหมพอดีไม่มีความรู้ครับ
3.แล้วต้องซื้อตัวปรับแรงดันลมไหมครับ หรือไม่จำเป็น?
4.ปั้มลมปกติแล้วสั่งทางเว็บให้มาส่ง หรือ ไปซื้อขน มาจากร้านครับ
//ขอบคุณครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
Re: พอดีอยากจะซื้อเซ็ตแอร์บลัสครับ งบไม่เกิน6000
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 07:05:26 PM »
ผมมือใหม่เหมือนกันนะครับ แต่อยากแนะนำ  :iconfreak:

ไม่ลองเจ้านี่ดูก่อนครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่

ทั้งชุดซื้อมาจะได้ ปั้มเต่า + สายลม + แอร์บรัช เป็นของจีน (ล่ะมั้งครับ)

ผมใช้มา 2-3 ปี แล้ว แต่ไม่ได้พ่นมาก ก็ยังใช้ได้อยู่ครับ แต่แรงลมมันจะปรับไม่ได้ แต่มันก็แรงพอสำหรับพ่นสีโมชิ้นเล็ก ๆ ครับ ผสมสีให้เหลว ๆ หน่อย

อันนี้ตัวอย่างเวลาพ่นครับ (แต่ผมผสมข้นไปหน่อย อยากให้แห้งไว ๆ  :iconpale:)

อันนี้งานที่ผมพ่นโดยใช้ตัวนี้ครับ (ผมใช้สีกระป๋องผสมกันครับ ได้เฉดสีที่ถูกใจดี :iconjoy:)

ปล.ตอบเป็นข้อให้ครับ ตามความรู้ (อันน้อยนิด)
1.ซื้อแบบผมนี่แหละครับ  :iconfreak:
2.ปั้มสำหรับแอร์บรัชเฉพาะล่ะมั้งครับ (แต่แพงนะผมว่า)
3.อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้ 555+
4.ของผมสั่งจากเว็บนี้ครับ www.kritmodel.com (ราคา 1,3xx บาท) เจ้าของร้านคุยง่ายอัธยาศัยดีครับ
Ice is nice.

ออฟไลน์ GreatDui

• Verified User
  • *
Re: พอดีอยากจะซื้อเซ็ตแอร์บลัสครับ งบไม่เกิน6000
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 10:12:32 PM »
น่าสนใจจังครับ 1300 เอง อยากจะซื้อมาพ่นเคลียร์ด้าน
พ่นยากมั้ยครับ

ซื้อ top coat กระป๋องๆ โครแพงเลย 555

ออฟไลน์ redsteely

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2016, 10:13:53 PM »
ผมมือใหม่เหมือนกันนะครับ แต่อยากแนะนำ  :iconfreak:

ปล.ตอบเป็นข้อให้ครับ ตามความรู้ (อันน้อยนิด)
1.ซื้อแบบผมนี่แหละครับ  :iconfreak:
2.ปั้มสำหรับแอร์บรัชเฉพาะล่ะมั้งครับ (แต่แพงนะผมว่า)
3.อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ ไม่เคยใช้ 555+
4.ของผมสั่งจากเว็บนี้ครับ www.kritmodel.com (ราคา 1,3xx บาท) เจ้าของร้านคุยง่ายอัธยาศัยดีครับ

ขอบคุณ ครับ เเบบของคุณ คือทั้งหมด1300หรือครับ
เเล้วยี่ห้ออะไรหรอครับ จะได้หาดูถูกครับ
ปั้มลมเสียงเงียบไหมครับ
เเล้วถ้าซื้อเเอร์บลัสเเยกมาใส่จะได้ไหมครับ
//ของคุณพ่นสวยดีครับ

ออฟไลน์ ipanzerama

• *
    • http://ipanzerama.blogspot.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 10:31:24 AM »
...แอร์บรัชลองหาตามเซนทรัลแผนกของเล่นก็ได้ ประมาณ 1,000 บาท ใช้แบบกรวยด้านบนขนาด 0.3 กำลังดีครับ
...ปั้มลมซื้อแบบมีถังพักจะดีกว่า ถ้าไปดูแถวร้าน hardware house ราคา 3-4000 ก็มีครับ แบบดีๆ เลย 
...ตัวนี้ก็โอนะครับ 3,500 ร้านแถวๆ บางบัวทอง
http://www.bbboyair.com/shop/bbboyair/Puma_MiniPanCake%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%81%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%8A-000273-TH-pdtdetail.html
...ถ้าซื้อตามเนต อาจเสียเวลารอของ+ต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมอีก ค่าส่งแพงอีก ปั้มตัวนึงหนักนะครับ ไปเดินๆ ดู ถามคนขาย จะได้ครบจบทีเดียว
...ส่วน air filter ซื้อเถอะครับ ไม่กี่ร้อย (ประมาณ 6-700 บาท) จะมีตัวปรับแรงดันให้ด้วย

1,000 + 3,500 + 700 = 5,200 บาท พอไหวนะครับ

ปล. เน้นเอาปั้มพ์ลมดีๆ มาสักอันก่อนครับ (ดีคือ เสียงเงียบ + มีถังพัก) เพราะต้องใช้อีกนาน  :iconvsign: :iconlol: :iconsmile:

ออฟไลน์ Serlordnut

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 11:06:29 PM »
ถ้าสนใจผมขายปั๊มลมอยู่พอดีนะครับ เผื่อสนใจของยังใหม่อยู่เลยครับ

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=40189.0

ออฟไลน์ torabytes

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:55:31 AM »
ขอบคุณ ครับ เเบบของคุณ คือทั้งหมด1300หรือครับ
เเล้วยี่ห้ออะไรหรอครับ จะได้หาดูถูกครับ
ปั้มลมเสียงเงียบไหมครับ
เเล้วถ้าซื้อเเอร์บลัสเเยกมาใส่จะได้ไหมครับ
//ของคุณพ่นสวยดีครับ

ทั้งชุด 1,300 ครับ แต่ไม่มีถังพักลม เครื่องจะปั้มลมตลอด ยี่ห้อไม่มีครับ หาดูในเว็บที่ให้ไปได้เลยจะอยู่หมวด "ปั๊มลม แอร์บรัช และที่เกี่ยวข้อง>ปั๊มลม อุปกรณ์ อะไหล่ " ชื่อสินค้า "ชุดพ่นสี สำหรับผู้เริ่มต้น (หมด สั่งจองไว้ก่อนได้ครับ)"   :iconpale:
เสียงค่อนข้างดังนิดนึง (แต่สู้ปั้มลมปะยางรถไม่ได้ 555+)
ซื้อแอร์บรัชแยกมาน่าจะใส่กันได้ครับ ลองถามเจ้าของร้านดู รุ่นมีถังพักลมก็มีครับ แต่ของผมเน้นประหยัดงบ เครื่องเท่านี้ก็พอ  :iconcryjoy:
Ice is nice.