ผู้เขียน หัวข้อ: พ่นสีกระป๋อง ตัดเส้นด้วยอะไรครับ  (อ่าน 2404 ครั้ง)

ออฟไลน์ gestata1

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
พ่นสีกระป๋อง ตัดเส้นด้วยอะไรครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:13:11 PM »
1.พ่นสีกระป๋อง tamiya ผมไม่รู้ว่าตัวทำละลายอะไรบ้างที่ล้างมันออก เลยอยากรุ้ว่าตัดเส้นด้วยอะไรครับถึงสีจะไม่ละลายหรือลบเส้นแล้วไม่โดนสีหลุดไปด้วย(gundam marker ใช้ไหมครับ)
2.พ่นเคลียร์ของ top coatทับไปแล้วแล้วเอามาพ่นสีใหม่ของtamiyaแล้วเคลือบด้วยtop coatอีกที ทำได้ใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 08:33:38 PM โดย gestata1 »

ออฟไลน์ megakiller

• *
Re: พ่นสีกระป๋อง ตัดเส้นด้วยอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:12:29 AM »
น่าจะใช้ตัวเดินลายลากนำแล้วตัดเส้นด้วยอินาเมลน่าจะได้นะ

ออฟไลน์ zerokillcid

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 12
Re: พ่นสีกระป๋อง ตัดเส้นด้วยอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 01:39:58 PM »
พ่นสีเสร็จแล้ว พ่นเคลีย ก่อน1รอบครับ แล้วจะใช้ อะไรเดินลายก็ได้หมดครับ

ปากกา gundam marker  ใช้ได้เลยครับ จะพ่นเคลียหรือไม่ก็เดินลายได้ แต่ถ้าพ่นเคลียก่อนจะเดินลายได้เรียบและเดินลายง่ายกว่าครับ
มีเหยื่อรายต่อไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ gestata1

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2016, 11:43:07 PM »
โอเคร่ครับ จะกลับไปลองดูๆๆๆ ขอบคุณครับผม :iconcry: :iconcry: :iconcry: