ผู้เขียน หัวข้อ: [ มือใหม่ ] สอบถามค่ะ AIR BRUSH มีน้ำออกมตอนพ่น  (อ่าน 3291 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinkywinky

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
[ มือใหม่ ] สอบถามค่ะ AIR BRUSH มีน้ำออกมตอนพ่น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 07:22:18 PM »
ลองพ่นลมดู จะมีน้ำออกมาเป็นระยะๆค่ะ บางทีออกมามาก บางทีออกมาน้อย เกิดจากปัญหาอะไรคะ แล้วพอจะแก้ไขยังไงได้บ้างคะ ?
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่า

แอร์บรัช IWATA

ปั้มลม (ซื้อจากเซ็นทรัล)

ตัวสาย

ออฟไลน์ Polter

• *
Re: [ มือใหม่ ] สอบถามค่ะ AIR BRUSH มีน้ำออกมตอนพ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 07:53:52 PM »
มีกรองไอน้ำหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ jamestgsun

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: [ มือใหม่ ] สอบถามค่ะ AIR BRUSH มีน้ำออกมตอนพ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:12:31 PM »
คิดว่าตัวกรองไอ้น้ำ น่าจะไม่พอนะครับ แนะนำลองเพิ่มอีกซักตัว เอาแบบขนาดเล็กที่ต่อพร้อมสายก็ได้มาลองดูครับ

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 08:16:06 PM »
เรื่องปกติครับ ถอด nozzel ออกพ่นลมเปล่าทิ้งเป็นระยะเวลาพ่น

ออฟไลน์ ahakung

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 12:50:58 PM »
เป็นปกติครับ ถน่าจะต้องเพิ่มตัวดักน้ำ

ออฟไลน์ tinkywinky

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 01:19:02 PM »
ขอบคุณทุกคำอนะนำมากๆค่ะ  :iconsmile:

ออฟไลน์ tletrancetles

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 11:13:05 PM »
ตอบช้าไปป่าว ที่จิงใช้กลองตัวเดียวครับ ให้ซื้อสายลมมาอีกเส้นครับ เส้นแรกต่อจากปั้มลมออกมาแล้วใส่ตัวกรอง ส่วนอีกเส้นต่อจากตัวกรองเข้าแอร์บรัชครับ งงมั้ยแต่วิธีนี้แก้ได้ครับ
อธิบาย
เวลาใช้แรกๆถังลมมันยังไม่ร้อนครับลมที่ปั้มออกมาเลยยังไม่ร้อน พอใช้ไปซักพักปั้มเริ่มร้อนลมที่ปั้มออกมาเลยร้อน พอลมร้อนที่ออกมาเจอกับอากาศที่เย็นกว่าในสายลมเส้นแรกเลยทำให้เกิดเป็นไอน้ำครับ
ฉนั้นถ้าเอากรองติดกับตัวปั้่่มลม มันเลยไม่ได้ช่วยครับ ถ้าเราต่อสองสาย ลมร้อนที่ออกมาจะมีไอน้ำที่สายแรกพอมาผ่านกรองตัวกรองเลยได้ทำงาน สายที่สองไปแอร์บรัชเลยไม่มีไอน้ำครับ ทีนี้พ่นกันยาวๆเลยครับ